Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถาม iPhone4 ais อย่างด่วนเลยครับเสียความรู้สึกมาก ติดต่อทีมงาน

เคยตั้งกระทู้ถามเรื่องการเคลมเครื่อง ais ไปรอบนึงครับ

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T10041176/T10041176.html

รับเครื่องมาเมื่อวันที่ 26 พย. ที่ผ่านมา ที่ iStudo สาขาซีคอนครับ

ตอนนั้นด้วยความไม่รู้จึงไม่ได้เอะใจอะไร

มารู้ทีหลังว่า iPhone เครื่องใหม่แกะกล่องนั้น เมื่อเปิดเครื่องครั้งแรกต้องทำการ
Sync กับ iTunes ก่อนเพื่อ activate เครื่องถึงสามารถใช้งานได้ แต่ตอนผมไปรับเครื่อง พนักงานแกะแผ่นพลาสติกที่ซีนกล่องไว้ด้วยคัตเตอร์ตามปกติ
หยิบเครื่องมาลอกแผ่นใสออก เปิดเครื่อง มันเข้าหน้า home เลย ซึ่งตอนนั้นผมไม่มีความรู้เลย เลยไม่ได้เอะใจอะไร

แล้วอย่างที่ผมกล่าวไว้ในกระทู้ที่แล้วว่า มีกาวปริ้นออกมาจากบอดี้ จอเหลือง ชาร์ตไฟแล้วย้ายไอคอนไม่ปกติ รวมถึงปุ่มตอนนี้เรื่องเบลอๆแล้ว ติดบ้างไม่ได้ติดบ้าง นึกจะไม่ติดก็ไม่ติดซะงั้นบางจังหวะ

คือตอนนี้เครื่องที่ผมได้มามันไม่ใช่เครื่องใหม่สินะครับ เป็นเครื่องที่ผ่านการแกะแล้ว Activate แล้ว

มารู้ทีหลังเสียความรู้สึกมาก ถาม ais ผมทำอะไรได้บ้างมั้ยตอนนี้ คำตอบผมก็คงจะพอเดาได้ ถ้าจะถามหาหลักฐาน ต้องบอกว่า ไม่มี แน่นอนครับ ถ้าผมรู้ว่ามันไม่ใช่เครื่องใหม่ ผมคงไม่เอามาหรอกครับ

ถาม ais ตอนนี้ ผมจะทำอะไรให้มันดีขึ้นได้บ้าง เสียตังเต็มๆเม็ดเหมือนคนอื่น แต่ได้เครื่องที่เปิดไปแล้ว จอเหลือง กาวปริ้น

จะเคลม หรือจะเปลี่ยนเครื่องอะไรยังไงได้บ้างครับ ช่วยเช็คให้ผมทีเถอะ เครื่องผมเปิดมามันก็ใช้ได้เลยเนี่ย เครื่องเปิดไปแล้วชัดๆ

หรือถ้า ais ตอบว่า มันเป็นความรับผิดชอบของลุกค้าที่ต้องตรวจสอบความเรียบร้อยก่อนออกจากร้าน  แล้วตอนนั้นผมไม่รู้ก็เหมารวมเป็นความรับผิดชอบของผมด้วยมั้ย

รบกวนทีครับ เป็นใคร ใครก็เสียดายครับ ไม่ใช่ถูกๆ ไม่ได้อยากโง่ครับ

แก้ไขเมื่อ 22 ธ.ค. 53 20:39:27

จากคุณ : kanonkung
เขียนเมื่อ : 22 ธ.ค. 53 20:37:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com