Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

I Phone ซื้อจาก AIS Shop กล้องเหลือง ม่วง พนักงานแนะนำให้ "โยนให้แตก เสีย 1800 แล้วเปลี่ยนเครื่องให้" ติดต่อทีมงาน

วันนี้ผมไปที่ AIS Shop สาขาใหญ่ที่ตัวเมืองระยองครับ ผมซื้อเครื่อง I Phone มาจาก Telewish สาขาเซ็นทรัลบางนา Shop อยู่ใกล้ๆ AIS Shop สาขาใหญ่ ปรากฏว่ากล้องสีเพี้ยนมาก ออกเหลืองมาก บางทีก็ม่วงๆ ไม่ได้สีเหลืองนวลนะครับ แต่เหลืองเลย ผมจึงให้ทาง Shop ที่บางนาเปลี่ยนเครื่องแต่พนักงานบอกว่าถ้าเครื่องเป็นอะไรก็ให้ไปเปลี่ยนที่ Paragon ทาง Shop ไม่ได้รับผิดชอบในการเปลี่ยน อีกอย่างพนักงานบอกว่าใช้ไปๆ แล้วจะหายเหลืองเอง
ผมก็เชื่อ เนื่องจาก AIS เป็นบริษัทที่มีความน่าเชื่อถืออยู่แล้ว จึงเอากลับมา ใช้ได้เดือนนึง ก็ยังไม่หายเหลือ บางทีก็สีม่วง ทั้งๆ ที่เอาของเพื่อนมาเทียบนะจุดเดียว เวลา และแสงเดียวกัน ของเพื่อนกลับไม่เป็น จึงเอาเข้า AIS Shop ที่ระยอง พนักงานบอกว่ามันคือ Defect จากกล้อง แต่ไม่สามารถเปลี่ยนเครื่องและซ่อมได้ โยนความผิดให้ Apple อย่างเดียว ผมจึงขอคำแนะนำว่าทาง AIS จะแก้ปัญหาให้ผมอย่างไรได้บ้าง พนักงาน AIS ให้คำตอบว่าให้ทำตกพื้นให้แตก แล้วเสียเงินอีก 1800 บาท จึงจะเปลี่ยนเครื่องให้ผมได้....... ตอนแรกผมว่าจะยอมรับชะตากรรมแต่โดยดีแล้ว แต่พอเจอคำแนะนำแบบนี้ไม่น่าเชื่อว่าจะมาจากพนักงาน AIS ซึ่งผมเชื่อถือมาโดยตลอด ยังไงผมก็ยังหวังว่าทางบริษัทจะแก้ปัญหาที่มากกว่า "โยนให้แตก เสีย 1800 เพื่อเปลี่ยนเครื่องนะครับ" รบกวน AIS ติดต่อ momos702@hotmail.com ด้วยครับ ผมคิดว่า AIS คงไม่ได้เป็นเหมือนกันหมดนะครับ

จากคุณ : IAMKP
เขียนเมื่อ : 23 ธ.ค. 53 21:03:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com