Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พนักงาน AIS แจ้งรายละเอียดโปรโมชั่นผิด ค่าเสียหายที่เกิดขึ้นจัดการยังไงได้ครับ ติดต่อทีมงาน

Q1. ผมโทรสอบถามพนักงานเพื่อสมัครแพ็คเกจ ดาต้าโรมมิ่งไป พนักงานแจ้งว่าใช้งานได้ 24 ชั่วโมงหลังจากวันสมัคร ผมสมัครตอน 14.00 จะใช้ได้ถึง 13.59 ของอีกวันแต่พอใช้งานจริงโปรแกรมหมดเวลาเที่ยงคืนของวันสมัคร ส่วนเกินที่ใช้งานไประหว่าง 00.01 - 13.59 ของวันถัดไปใครจะต้องรับผิดชอบครับ

Q2. ผมสมัครแพ็คเกจดาต้าไปพนักงานแจ้งว่ารวม 3G ด้วย(ถามย้ำแล้วก็ยืนยันว่ารวม)  แต่พอโทรไปเช็ครายละเอียดอีกรอบพนักงานอีกคนกลับแจ้งว่าไม่รวม ส่วนเกินค่าบริการในส่วนนี้ใครรับผิดชอบครับ

Q3. ผมขอยกเลิกแพ็คเกจที่สมัครไว้เพราะการใช้งานไม่เป็นไปตามที่พนักงานแจ้งไว้ ทำไมถึงไม่ยอมให้ยกเลิกและคืนเงินให้ ไปจ่ายเงินก็เห็นมียอดเรียกเก็บเงินมา (ขนาดเป็นลูกค้าเซรีเนตยังขนาดนี้ แค่เงินไม่กี่ร้อยยังทำได้)

Q4. ผมแจ้งคอมแพลนพนักงานไป 3 รายผ่าน 1148 จะทราบผลได้จากทางไหนครับ เพราะเดินไปถามที่ศูนยบริการก็ไม่สามารถให้ข้อมูลได้

จากคุณ : john_
เขียนเมื่อ : วันพ่อแห่งชาติ 53 18:54:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com