Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอประนามApple หน่อย ผมส่งสาร พนักงาน AIS ชมัด ติดต่อทีมงาน

1 QC Iphone เครืองไทยแย่มาก แฟลชสีเหลืองอ๋อย  จอเหลืองบ้างไม่เหลืองบ้าง

2 Apple รู้ว่า Qc ตัวเองแย่ แต่เมื่อส่งเครืองให้ AIS ก็ไม่ยอมให้ AIS เชคเครืองก่อนส่งมอบ
(ผลคือ ผมไปเปลียนเครืองมา 2 วัน เปิดทดสอบเครือง ไป 8 เครือง แฟลชมันก็เหลืองหมด)

3 Apple ทำให้คิวแก้ปัญหา Iphone ที่พาราก่อน ยาวถีง 2 ชม

4 ขอชมพนักงาน Ais ที่ใจเย็นแล้วก็ปลงๆกับปัญหา

ผมเด็ก Apple นะแต่ตอนนี้ชักงงว่ามันเกิดอะไรขึ้น สัญญาระหว่าง Apple กับ Provider ไทยเป็นยังไง ??  

1 ส่งมาเลยครับพี่ Job คนไทยรับได้หมด ราคาถูกๆ 2 มาตราฐานยิ่งดี

2 โดน apple บังคับ ?
--------------------------------------------------
ขอครับ พวกที่ชอบพูดว่า ศาสนา  ศาสดา ไบเบิล etc

ผมว่ามันไม่เหมาะ  
--------------------------------------------------
ผมไม่ได้เหวียง oly นะน้า ชอบจะตายใช้ตั้งแต่ 5050 โน่น(มีไฟโฟกัส)
แต่ผมบ่น oly เพราะต้องการให้oly ดีขึ้น เหมือนผมบ่น Appleก็ต้องการให้มันดีขึ้น

บ่นเพราะรัก บ่นเพราะรัก บ่นเพราะรัก  ครับ

หลายคคห ยังพูดเรือง WB และ ไม่ชอบซื้อทำไมละ ?

อ่าน คคห 58 ครับ

แก้ไขเมื่อ 12 ม.ค. 54 12:25:04

แก้ไขเมื่อ 10 ม.ค. 54 17:13:44

จากคุณ : E-Boat
เขียนเมื่อ : 9 ม.ค. 54 22:23:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com