Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถึง Dtac เปิดEDGEไว้ตลอดเวลา โทรติดยากมากครับ เข้ามาดูหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

ผมใช้โปรM เนทเป็นอันลิมิท ผมก็เปิดสัญญาณEDGEไว้ตลอดเวลา

เผื่อได้ใช้งาน และไม่ต้องเปิดๆปิดๆเสียเวลา

พอเวลาเลิกใช้โปรแกรมที่มีการเชื่อมตือเนท ผมก็จะปิดโปรแกรมและตามไปปิดที่มัลติทากกิ้งด้วยอีกครัง

และผมก็ปิดการแจ้งเตือนในหน้าการตั้งค่าด้วย เมลผมก็ไม่ push

ย้ำนะครับว่า ตามปิดโปรแกรมที่มีการเชื่อมต่อทุกครั้งที่เลิกใช้ แต่เปิดสัญญาณEDGEไว้ตลอด

แต่ทำให้โทรติดยากมากโดยเฉพาะสายเข้า เป็นข้อความเข้ามาเตือนตลอดเลย ต้องโทรกลับตลอด

ช่วยแก้ไขตรงนี้ให้ได้หรือเปล่าครับ เพราะมีโทรศัพเครื่องเดียวเบอร์เดียว

ไม่ชอบพกหลายเครื่อง และเบอร์นี้ก็ใช้เรื่องงานมานานแล้วด้วย ค่อนข้างสำคัญครับ

เบอร์ผม 0869289998 ครับ

จากคุณ : jill_nv
เขียนเมื่อ : 19 ม.ค. 54 13:36:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com