Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทุกท่านคิดว่าการ jailbreak ลง app เถื่อนเป็นเรื่องปกติไหมครับ - -" ติดต่อทีมงาน

ปกติ เค้าทำกันทั้งโลก ไม่ jail เครื่องก็ไร้ค่า (26 คน)
  ไม่ปกติ ละเมิดลิขสิทธิ์ app แท้ดีๆ มีให้โหลดกันไม่หมด (21 คน)

55.32%
  ปกติ เค้าทำกันทั้งโลก ไม่ jail เครื่องก็ไร้ค่า (26 คน)
 44.68%
  ไม่ปกติ ละเมิดลิขสิทธิ์ app แท้ดีๆ มีให้โหลดกันไม่หมด (21 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 47 คน

ขออนุญาตถามจริงๆเลยครับว่าคิดยังไงบ้าง ผมสงสัยจริงๆ
ผมมี iphone4 ใช้อยู่ เวลาเพื่อนเอาไปเล่นก็จะถามเสมอว่า jail ยัง - -

ผมไม่เข้าใจเลยครับ หลายๆคนบอกผมว่า เครื่องไม่ jail ซื้อมาก็ทำไรไม่ได้
หาว่าผมโง่บ้าง แต่ผมคิดว่า app ดีๆมีไม่รู้เท่าไหร่นะครับ ให้โหลดยังไง
ก็ไม่หมดหรอกครับ jail ไปโหลด app เถื่อนมันก็ละเมิดลิขสิทธิ์เค้าอีก
แต่ทำไมคนถึงนิยมหนักหนา เพื่อนผมเห็นเป็นเรื่องธรรมดาๆด้วยซ้ำ
ไปขโมยของเค้าใช้เนี๊ยนะ - - แล้วก็มาพูดเต็มปากเต็มคำว่า เครื่องตูjailแล้ว
app ฟรีใน cydia เจ๋งมาก ... อะไรก็ไม่รู้ เห็นมันภูมิใจที่ได้ทำแบบนี้มาก...

เป็นผม ผมจะอายซักนิดนะครับ หรือว่ามันธรรมดามากเลยใช่ไหมครับ
กับการ jail เพื่อใช้ app เถื่อนเนี๊ย... ทั้งๆที่พอใช้เถื่อน เวลา update
ก็ต้องมาหาโหลดใหม่ ปัญหาก็มีเยอะ ซื้อแท้ ราคาก็ไม่แพงมาก
ทำไมถึงไม่นิยมซื้อกันก็ไม่รู้นะครับ อย่างโปรแกรมอะไรพวกนี้อีกอย่าง
เพื่อนผมก็ใช้เถื่อนเยอะมาก แล้วก็ต้องมาวุ่นวายหาตัว crack กัน
ซื้อแท้ไปก็จบแล้ว  คุณภาพอะไรก็ใช้ได้เต็ม คุ้มค่าหายห่วงกว่าเห็นๆ - -

เพื่อนๆคิดว่าอย่างไรกันบ้างครับ...

จากคุณ : dandilian
เขียนเมื่อ : 28 ม.ค. 54 11:41:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com