Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รวกวนถามเรื่องมือถือและค่าโทรต่างแดนที่ถูกๆค่ะ(สามีจะไปราชการทหารที่ซูดาน) ติดต่อทีมงาน

รบกวนผู้รู้หรือไม่รู้ก็ได้ค่ะ พอดีสามีจะต้องไปซูดานเพื่อผลัดกำลังพลทหาร กำลังหามือถือที่ไปใช้ที่นู่นได้ซึ่งไม่รู้ว่าซูดานมันความถี่อะไรค่ะ
และอยากทราบว่า มีโปรค่ายไหน โทรต่างประเทศแถบอัฟริกา ประเทศซูดานนี่ถูกๆบ้าง (เห็นแว้บๆว่ารับสายนี่80บาทUP/นาที ส่วนโทรกลับมาไทย75บาทUp/นาที แพงมากค่ะ) ถ้าเราไปซื้อซิมที่ซูดานแล้วโทรกลับมาไทยจะถูกกว่ามั้ยคะ ไม่มีความรู้เลย ไม่เคยไปเมืองนอกกันสักที
อยู่ห่างกัน โทรศัพท์ก็เป็นที่พึ่งทางใจได้ ระหว่างผัวเมีย
แต่เจอค่าโทรแบบนี้ เห็นแวว จนมาแต่ไกลเลยค่ะ
ป.ล ขอให้แนะนำ มือถือรุ่นที่ ทนถึก แบตยาวนาน เอาแค่โทรเข้าออกได้พอค่ะ
เพราะที่นู่นเป็นทะเลทรายค่ะร้อนถึงร้อนมาก กลางคืนก็หนาวมาก
รบกวนแค่นี้ค่ะ แจกกีฟตอบแทนน้ำใจนะคะ
ขอบพระคุณค่ะ

จากคุณ : badfriday
เขียนเมื่อ : 9 ก.พ. 54 21:52:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com