Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปกติเบอร์เติมเงิน ถูกตัดไปแล้วกี่วันถึงจะออกจำหน่ายได้อีกครั้ง ติดต่อทีมงาน

ผมมีเบอร์เติมเงินของดีแทคอยู่ 1 เบอร์ ซึ่งไม่ค่อยได้ใช้งานเท่าไหร่ เพราะเบอร์ไม่ค่อยสวย จำยาก แต่จำได้แม่นยำแน่นอนว่าผมเติมเงินซื้อวันเลี้ยงเบอร์ไว้ตลอด และมั่นใจว่าเกินมาถึงเดือนปี 2011 แล้วแน่นอน เพราะเบอร์นี้เป็นเบอร์ดีแทคเบอร์แรกในชีวิตเลย

แน่เมื่อวานผมเพิ่งทราบว่าเบอร์ผมถูกตัดไปแล้ว CC ก็บอกว่าโดนตัดตั้งแต่วันที่ 21 12 2010 แล้ว
แล้วตอนนี้เบอร์ก็ไม่สามารถดึงกลับมาได้แล้วเนื่องจากเบอร์ถูกตัดเกิน 180 วันแล้ว และได้ออกวางจำหน่ายแล้ว

ผมก็เลยอยากทราบว่าตั้งแต่ 21 12 2010 ถึงวันนี้ มันเกิน 180 แล้วเหรอครับ แถมเมื่อกี้โทร 1678 เพื่อความแน่ใจ ทาง CC ยังบอกอีกว่า ไม่ใช่ 180 วันเสมอไป จริงๆ แล้วขึ้นอยู่กับความต้องการของตลาด แล้วยังบอกผมอีกว่ายังไงให้ลองร้องเรียนไปทาง สบท.ดูแล้วกัน (ท้าทายนิดหน่อย)

จากคุณ : escaple
เขียนเมื่อ : 10 ก.พ. 54 07:42:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com