Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมเจออะไรกในเครื่อง Iphone4 เครื่องใหม่จากศูนย์ Dtac ครับ ติดต่อทีมงาน

ผมไม่แน่ใจว่าที่จะให้ดู เครื่องไอโฟน4 ของเพื่อนเป็นแบบนี้หรือเปล่านะครับ แต่ ผมได้ไปให้ศูนย์ AIS และ Trueshop และร้าน มือถือต่างๆ ดูแล้ว เค้าบอกว่าไม่เคยเจอ case แบบนี้ครับ

ผมได้ไปซื้อเครื่องใหม่แกะกล่องจากศูนย์ Dtac แห่งหนึ่ง
และกลับมาบ้าน ได้ตรวจดูเครื่อง ด้วยความที่ผมเป็นมือใหม่เครื่องไอโฟน ยังไม่เคยใช้มาก่อน ก็พบ ความแปลกประหลาดใจมาก คือ
1 ใน list name ของผม ทำไมมีเบอร์ชื่อ ชาวต่างชาติ เต็มไปหมด หลายๆประเทศเลย เช่น UK Japan German และที่สำคัญ เมือผมเข้าไปดู ของแต่ละคนพบว่า email แต่ละคน เป็นของ apple ทั้งหมด 100 กว่าชื่อ
งง เลยคับ โทรหาเพื่อนๆ ที่ใช้ไอโฟน ต่างบอกกันว่า เครื่องตนเองไม่เป็น

2. ใน Calendar ก็มีรายละเอียด เต็มไปหมด เช่น Meeting Team เยอะแยะไปหมด

3. ใน ข้อความ ก็มีอยู่ 3 ข้อความ เป็นลักษณะ การส่ง text คุยกัน ซึ่งเป็นเบอร์ต่างประเทศทั้งหมด

เพื่อนๆเคยเจอ case แบบนี้ไหมครับ เล่นเอา ผม งง เลย
มันคือ เครื่องอะไรครับ
เครื่อง test หรือเปล่า หรือ
เครื่องของคน apple test ไว้
ตั้งคำถามกับตัวเอง เล่นเอา งง ไปเลยครับ

จากคุณ : กาแฟผสมโกโก้
เขียนเมื่อ : 13 ก.พ. 54 23:48:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com