Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++ อยากเห็น Wellcom เปลี่ยนโลโก้ใหม่เหลือเกิน..... ++ ติดต่อทีมงาน

ไม่เห็นต้องเปลี่ยนเลย สวยดีออก (4 คน)
  เฉย ๆ อ่ะ ไม่รู้สึกอะไรเลย (5 คน)
  เปลี่ยนเหอะ ดูจีนมาก ๆ ๆ ๆ (33 คน)

9.52%
  ไม่เห็นต้องเปลี่ยนเลย สวยดีออก (4 คน)
 11.90%
  เฉย ๆ อ่ะ ไม่รู้สึกอะไรเลย (5 คน)
 78.57%
  เปลี่ยนเหอะ ดูจีนมาก ๆ ๆ ๆ (33 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 42 คน

คิดไงกับโลโก้ ของ เวลล์คอม บ้างครับ
ผมว่ามันดูเชย ๆ แล้วก็ออกแนวแบรนด์จีนราคาถูกมากเลยอ่ะครับ
(ถึงมันจะเป็นเครื่อง OEM จากจีนซะเกือบหมดก็เถอะ แต่ผมว่าคุณภาพมันคัดมาแล้ว ก็ดีกว่าแบรนด์จีนแบบโนเนมอ่ะนะ )
ทั้ง ๆ ที่หลัง ๆ มานี้ เวลล์คอม มีเครื่องแอนดรอยด์สเป็คดีโคตร มาขาย 2 รุ่นแล้ว
แต่เวลาเห็นโลโก้เวลลคอม ที่ตัวเครื่องแล้วรู้สึกขัดใจ ยังไงไม่รู้
ไม่ได้ไม่ชอบแบรนด์นี้นะครับ แต่รู้สึกว่าโลโก้มันไม่สวยเลย ใส่บนมือถือแล้วดูขัด ๆ ยังไงไม่รู้
ทั้ง ๆ สเป็คเครื่องก็ดีกว่า อินเตอร์แบรนด์ พอสมควร น่าจะอัพภาพลักษณ์แบรนด์ได้แล้ว

ปล. ติเพื่อก่อนะครับ

แก้ไขเมื่อ 15 ก.พ. 54 22:14:13

จากคุณ : Severus Snape
เขียนเมื่อ : 15 ก.พ. 54 22:13:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com