Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สวนกระแส โนเกีย os ไหนก็รอด ติดต่อทีมงาน

จากคนใช้แบบไก่กาอาราเล่ อย่างผม คิดว่าโนเกียจะเป็น ระบบปฏิบัติการไหนก็รอดครับ เพราะจุดแข็งของโนเกียคือ ไม่กั๊กสเป๊กมือถือ

ถามๆเอาเหอะว่าหลายๆคนซื้อโนเกียเพราะอะไร  ดีไซน์เหรอ ซิมเบี้ยนเหรอ  เหอะๆ น้อยคนนักจะตอบ  ที่ซื้อกันเค้าซื้อเพราะ กล้อง 8 ล้าน 12 ล้าน ลำโพงดังใสกิ้งไม่มีแตก  ใช่มั้ยล่ะ รูปชัด จอชัด แบตทน คนใช้เยอะ

เค้ามีดีที่ hard ware ไม่ใช่ soft ware     ผมว่าที่เค้าพลาด คือ เค้าเดินตาม ไอโฟน บีบี มากกว่า

การจะเป็นผู้นำ มันต้องคิดใหม่ ไม่ใช่คิดตาม  

ทำไม iphone ยังยืนเด่น ทั้งๆที่กล้องก็ไม่ได้ดีอะไร เสียงก็เบา สัญญาณก็หาย !@#$%  โอ้ยอีกเยอะ
เพราะเค้าค่อยๆปล่อยไม้เด็ดมากระชากเรตติ้งตลอดเวลา ไม่ว่าจะ retina display  facetime  พอกระแสไปแอนดรอย์มาก อันไหนดีพี่แกก็เอามาเพิ่มแบบเนียนๆ  อย่าง personal hotsport     เค้ามีเทคโนโลยีใหม่ตลอด (ถึงจะเอาของเก่ามาเปลี่ยนชื่อก็เหอะ ใครจะรู้หล่ะ)

bb หล่ะ อันนี้ เค้าไม่ได้ไปยุ่งกะใครเค้าเกิดมาเพื่อแชท กะเชคเมลล   facebook ฮิต เหรอ ใส่เข้าไปสิ twiter foursquar  เพราะกลุ่มผู้ใช้เค้ามีคำตอบในตังเองอยู่แล้ว มีเรื่องน่าเบื่อออีกเรื่องนึงคนรอบข้างชอบถาม ว่า อยากได้มือถือที่แชตได้ เชคเมล facebook นิดหน่อย  ซื้ออะไรดี  ผมจะตอบไปเลยว่าถามทำไม รู้ไม่ใช่เหรอว่าจะซื้ออะไร ^^  ก็ขำๆกันไป

android มาแรง เพราะ ฟรี หมด  คุณแค่ผลิตสเป๊กเทพมารองรับก็พอ อย่างนี้ประหยัดเวลาพัฒนาเยอะ  ว่าก็ว่าเหอะ ใครไม่ชอบของฟรี  ตลาดนี้เลยบูมกันไป  

ผมว่า microsoft อยากขายของตัวเองให้ได้มากกว่า   เพราะถามพวกเราๆที่ใช้โนเกีย ว่าดียังไง 1 ในคำตอบนั้นจะบอกว่า เพราะมันเป็นโนเกีย

ที่จริงผมว่าค่ายไหนจ้างพวกดาราฮอลลี่วู้ดดังๆ ใช้ ซัก 20 คน แล้วออกสื่อบ่อยๆ รุ่นนั้น จะขายดีเป็นเทน้ำเทท่า แบบว่าos ไหนก็แพ้

ที่เห็นมาก็ v3 ของโมโต ผ่านไป 4 ปี ยังโผล่มาให้เห็นในหนัง คิดย้อนไป ก็รู้สึกเท่ ดีจัง

จึงคิดว่า โนเกียไม่ตายหรอกครับ
เนื้อหาไม่ได้ประสงค์ร้ายใดๆนะครับ เป็นเพียงความเห็น อีกมุมมองหนึ่ง
อันไหนดีเราก็เลือก ไม่ดีก็ผ่าน แค่นั้นเอง ^^

แก้ไขเมื่อ 16 ก.พ. 54 16:24:03

แก้ไขเมื่อ 16 ก.พ. 54 16:22:10

จากคุณ : katalinkin
เขียนเมื่อ : 16 ก.พ. 54 16:16:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com