Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Limited or no connectivity แก้ยังไงค่ะ ติดต่อทีมงาน

พอดีโมเด็มที่ใช้เสียค่ะ รุ่นที่ใช้ Zyxel Prestige 600 series ก็เลยเอาโมเด็มรุ่นเก่า ของ Huawei ที่เคยใช้สมัย 256Kbps ก็สามารถต่อ Internet ได้นะค่ะ

แต่ว่า..มุมล่างขวาจะมีจอกระพริบ ขึ้นมา 2 อัน อันหนึ่งสถานะเชื่อมต่อปกติ แต่อีกอันจะมีเครื่องหมายตกใจสีเหลืองขึ้นมาด้วย มีข้อความว่า Connection has limited or no connectivity พอต่ออินเตอร์เน็ทไปได้สักพักก็จะหลุด แล้วไม่สามารถ Connect ใหม่ได้อีกเลย  จะต้องปิดโมเด็มและเปิดใหม่จึงจะ Connect ได้ แต่สักพักก็หลุดอีก

ได้ลองกด Repair แล้ว แต่ก็ไม่หาย ขึ้นข้อความประมาณว่าไม่สามารถระบุ IP ได้

รบกวนช่วยตรวจสอบและหาวิธีแก้ไขให้หน่อยค่ะ
ขอบคุณค่ะ

ปล..เครื่องที่บ้านใช้คนเดียว ไม่ได้ต่อ Lan หรือ แชร์แต่อย่างใดนะค่ะ

แก้ไขเมื่อ 25 ก.พ. 54 09:31:04

แก้ไขเมื่อ 25 ก.พ. 54 09:28:50

จากคุณ : maew_kk
เขียนเมื่อ : 25 ก.พ. 54 09:27:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com