Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

AIS โดน GPRS/EDGE 1 MB เท่ากับ 100บาท ติดต่อทีมงาน

คือปกติ ใช้BB ค่ะ จ่ายอย่างต่ำเดือนละ700 โปรโมชั่น โทร 200 แพคเก็ตBB450 บาท ลดจากเมื่อก่อน 699 บาท จนมาเดือนปลายเดือนมกราคม โทรไปยกเลิกกับแพคเก็ต BB เพราะอยากลดค่าใช้จ่ายค่ะ คิดว่าบิลน่าจะมาไม่เกิน300 แต่ที่โดน คือ 1859.59 ตกใจมาก เลยเข้าไปเช็ค ค่าโทรแค่200 ใช้ไม่ครบโปรด้วยซ้ำโทรได้200นาที แต่ใช้จริงแค่ 161 นาที แต่ที่ตกใจ GPRS/EDGE 15 MB 151 KB  1,551.02บาท รวม VAT 7% 1,659.59บาท
น้ำตาไหลเลยค่ะ คือเวลาเข้าเน็ตเข้าไม่ได้เลยนะค่ะ เข้าเวปไม่ได้ แต่พอดีที่บ้านมี WIFI ก็จะลองเข้าไปเล่นดูว่ามันเล่นได้มั้ย เข้าใจว่าต่อผ่าน WIFI ค่ะ แล้วจำได้ ที่เค้าบอกกว่าที่ใช่เกิน คิด 1MB 10บาท  แต่นี้มัน 1MB 100MB
สรุป หนูโง่เองใช้มั้ยเนี้ย อยากประหยัด แต่ไงเป็นแบบนี้ ไม่กล้าบอกพ่อแม่เลยค่ะ แล้วก็ใช้ในประเทศไทยตลอดไม่เคยไปไหนเลย

แก้ไขเมื่อ 03 มี.ค. 54 13:53:39

จากคุณ : JibZa_MeAw
เขียนเมื่อ : 3 มี.ค. 54 13:49:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com