Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คิดซักนิด ก่อนซื้อสินค้า Apple จาก istu..... ติดต่อทีมงาน

ตั้งกระทู้ถูกห้องนะครับ.. เพราะ apple iPhone ก็มีขายที่ istu... เหมือนกัน

ขอยกตัวอย่างเรื่องที่เจอมา

เนื่องจากเหตุการณ์เปิดตัว iPad2 ที่เพิ่งมีไปวันที่ 2 มีค. ที่ผ่านมา

แต่มีคนจำนวนนึงที่รู้ข่าว หรือไม่รู้ข่าว ว่าใกล้มีการเปิดตัว iPad2 ในครั้งนี้ ทำการซื้อเครื่องก่อน (รวมถึงตัวผมด้วย)
............

“สำหรับตัวผม”  รู้นะครับว่าเร็วๆนี้จะมีงานเปิดตัวอะไรซักอย่างแน่ๆ คิดว่า iPad2 เหมือนกัน แต่คิดว่าไม่เป็นไร.. สเปคใหม่จากที่ หลุดๆมาแล้ว ก็คิดว่าต้องมีแค่กล้องหรืออะไรนิดหน่อย รับได้ iPad1 ก็พอกับการใช้งานด้วย ..  ก็โอเคจัดไป

..........................

ประเด็นนี้เราไม่พูดถึงกันนะครับ ซื้อก่อนใช้ก่อน ตามข่าว ไม่ตามข่าว ..จบ..
............................

แต่เหตุไม่ได้คาดคิดเกิดขึ้น”iPad1” ปรับราคาขายใน”ทันที” !!!

พยามโอเคไม่เป็นไร ซื้อก่อนมาเอง ยอมรับไป เหมือนมือถือ หรืออุปกรณ์รุ่นอื่นๆ

แต่.............

Apple มีนโยบายในการ Refund เงินคืนส่วนต่างที่ลดไป สำหรับท่านที่ซื้อสินค้าไปแล้วไม่เกิน 14 วัน ...

.. มีคนไปเรียกร้อง สอบถาม ยื่นเรื่องหลายท่าน ตามกระทู้นี้...

http://www.สมาร์ทขีดโมบาย.com/forum/viewtopic.php?f=88&t=211337&sid=df1cea6e807168d7770d96a18b50b64f

http://www.พีดีเอโมบิส.com/forum/forum_posts.asp?TID=406454&PN=1&TPN=1

** เปลี่ยนชื่อ link เป็นภาษาอังกฤษด้วยนะครับ **

สรุปคือ.. ณ ตอนนี้..

Apple Thailand สามารถ Refund เงินคืนสำหรับคนที่ซื้อทาง store.apple.com/th ได้

แต่คนที่ซื้อกับทาง istu.... ไม่สามารถดำเนินการให้ได้ ???

แล้วแบบนี้ซื้อ istu ไปทำไมครับ ?

ประกันที่ดีกว่า ?
ของแถมที่เยอะกว่า ?
บริการที่ดีกว่า ?
เคยเจอแบบไหนบ้างครับ?

ยืนเล่น ยืนลอง ยืนทดสอบ ตัวจริงๆที่ istu.. และซื้อสินค้าที่ app store thai  ดีกว่าใช่ไหมครับ ?

ผมเลยเขียนรูประบบเล่นๆ มั่วๆ น่าจะเป็นแบบนี้ ...

...............
แก้ไข
.................

อัพเดทข่าว 05/02/2011

อยู่ๆทาง istu ก็ให้เงินคืน 3,000 บาทแล้ว เย้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

แต่ให้เฉพาะคนที่ซื้อก่อน 7 วันนะครับ !!......

อ้างอิงแหล่งข่าว...     http://www.พีดีเอโมบิส.com/forum/forum_posts.asp?TID=407254&PN=1

ใครซื้อก่อนวันที่ 24/02/2011 (ใช่ไหมก่อน 7 วัน ถึงวันที่ 2 หรือ3 ตอนเปิดตัว ,ปรับราคา?) ยินด้วยด้วยนะครับ

ผมวันที่ 20 อดไป..........

istu ได้ใจคืนมานิดนึง .. แต่ยังไงก่อนซื้อผมคงต้องคิดอีกที เหมือนชื่อกระทู้นะครับ >..<

แก้ไข อัพเดทการรีฟัน

สรุปว่าที่ออกทีวีช่อง 3 ว่าคืนให้คนที่ซื้อใน 7 วัน  ยังไม่มีท่านใดมาคอนเฟริ์มว่าได้เลยครับ ?

ท่านที่ซื้อ 7 วัน.. โทรไปถามกันมาแล้วบอกแต่ว่า ไม่สามารถคืนได้เหมือนเดิมครับ ...

ลองรบกวนไล่ๆอ่านดูนะครับ จะได้ตามเรื่องได้ต่อเนื่องนะครับ ก่อนคอมเม้น ...

แก้ไขเมื่อ 07 มี.ค. 54 11:24:41

แก้ไขเมื่อ 05 มี.ค. 54 21:24:35

แก้ไขเมื่อ 04 มี.ค. 54 09:32:49

แก้ไขเมื่อ 04 มี.ค. 54 09:31:58

จากคุณ : akecom
เขียนเมื่อ : 4 มี.ค. 54 09:21:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com