Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เชิญผู้รู้ ว่าจะเปลี่ยนมือถือเป็น Defy + Ipad 2 ดีหรือไม่ ? หรือ Iphone 4 Only ? ติดต่อทีมงาน

คือว่าตอนนี้ผมมี BB9700 อยู่นะครับ
ว่าจะขายแล้วกะจะซื้อ ไอ้เจ้าน้อง defy เนี่ยแหละครับ เห็นคนมารีวิวว่าดี ถึก ทน นะครับ อ่านๆมาในนี้แหละครับ

คือเข้าคำถามเลยนะครับ

อยากจะทราบว่าจะซื้อได้จากที่ไหนหรอครับ ?
เห็นมีคนเขียนว่าซื้อจากในเว็บ Tarad ได้ส่วนลดนี่ ดีหรอครับ ? เชื่อได้ไหม ? และซื้อยังไงหรอครับ
ซื้อจากที่ไหนถูกที่สุดหรอครับ ?

คือตอนนี้ผมว่าจะซื้อ Ipad 2 นะครับ พอดีมีญาติไปต่างประเทศพอดีเลยว่าจะฝากซื้อ

ประเด็นคือกะว่าจะขาย BB นะครับ พอดีค่ารายเดือนพ่อไม่ออกให้ เข้าเนื้อตัวเองทุกเดือนครับ เดือนละ 900 กว่า (ค่า BB + ค่าโทร) แล้วเปลี่ยนมาซื้อ Motorola Defy นะครับ ส่วน Ipad 2 นั้นเห็นคุณพ่อบอกจะช่วยออกให้นะครับ คือผมใช้ Macbook ด้วยนะครับ

เลย 2 จิต 2 ใจว่า ถ้าผมไม่ซื้อไอแพด2 ไม่ซื้อเจ้าน้อง defy แล้วขาย BB แล้วใช้ Iphone 4 ไปเลยจะดีกว่าไหมครับ ?

ประเด็นที่ผมจะใช้ ipad 2 นะครับ ก้อคือเอามาใช้เรียนนะครับ อาจารย์ชอบให้ไปโหลด Slide มาแล้วเอามานั่งเรียน + กับผมมันไม่ถนัดกับจดหนังสือใส่กระดาษสะด้วย (อ่านตัวหนังสือตัวเองไม่ออก 555) เลยกะว่าจะเอาเจ้า Ipad2 นี่แหละครับมาใช้ในการเรียน แถมผมชอบเล่นเกมอยู่แล้ว ฟังเพลงด้วย ผมว่ามันคงตอบโจทย์ผมได้หมดนะครับ

ส่วนที่เอาเจ้า defy นั้นเพราะคิดว่าเป็นมือถือที่น่าจะค่อนข้างทนมือทนไม้ด้วยนะครับ เลยคิดว่าน่าจะได้ใช้ไปอีกยาว พ่อจะได้ไม่ว่าด้วยเปลี่ยนเครื่องไรเยอะแยะนะครับ เพราะผมชอบไปว่ายน้ำเล่นที่สระน้ำซ่ะด้วย

พี่ว่าดีไหมครับ ที่ผมคิดแบบนี้ ?

เพราะถ้าผมซื้อ Iphone 4 ไปอีกไม่นาน ถ้า Iphone 5 ออกเด๋วก็คงOut อีกนะครับ จริงหรือเปล่าครับ หรือจะเอาเจ้าน้อง ไอ4 ดีแล้วไม่ซื้อเจ้า ไอแพด กะ defy

เพราะราคามันก็เท่าๆกันนะครับ เพราะ น้องไอ4 25900 ครับ ผมจะขาย BB น่าจะได้สัก 8500
น้องไอแพด2 18500 นะครับ ซื้อ defy โดยใช้เงิน BB + ตังค์ตัวเองนิดหน่อย น่าจะได้ครับ น่าจะพอๆกัน
(Ipad2+Motorola defy)-My BB9700 = 31400-8500 - my BB= 22900
Iphone 4+vat 7% - My bb = 27713 - 8500 = 19213
= ออกเอง 3000 ครับแต่คงตามเทรนไปอีกนาน ผมคิดยังงี้ถูกไหมครับ ?

เพราะผมคิดจะซื้อ Ipad2 16GB wifi นะครับ กับ Motorola Defy ใช้ยาวๆสักเครื่องนะครับ

แล้วถ้าผมใช้เจ้า defy นี่ ผมอยู่เชียงใหม่นะครับ แต่บ้านอยู่กรุงเทพเลยไปมาหาสู่บ่อยๆ เลยคิดว่าถ้ามันเสียนี่ที่เชียงใหม่มีที่รับซ่อมไหมครับ ?
Andriod จะเข้ากับ Apple ได้ไหมครับ พอดีใช้ Macbook เล่นด้วย และผมก็เป็นพวกชอบโหลดๆ ลองๆด้วยครับ
อีกคำถามครับเจ้า defy นี่ ใช้ 3G ได้ไหมครับ (ผมอยู่เชียงใหม่นะครับเห็นเค้าบอกว่าคนละคลื่นกันกับกรุงเทพ และใช้ Ais ด้วยแต่ถ้าไม่ได้และของ True ใช้ได้ก็จะเปลี่ยนไปใช้ของ True นะครับ คือไม่ซีเรียส เพราะ ที่มหาลัยมี Wifi ให้ใช้อยู่แล้ว)

ขอบคุณมากครับที่ทนอ่านเรื่องของผมมา พอดีไม่รู้จะถามใครนะครับ เลยเขียนลงมาถาม วานผู้รู้ช่วยตัดสินใจดีกว่า ขอบคุณครับ

จากคุณ : บุษบารำไพ
เขียนเมื่อ : 13 มี.ค. 54 19:14:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com