Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

==|| [< เตือนเพื่อน ๆ ทุกคนเรื่องพนักงานแจก SIM ฟรี จากค่าย Truemove ค่ะ >] ||== ติดต่อทีมงาน

ส้มขอมาเล่าเป็นกรณีตัวอย่างให้กับเพื่อน ๆ หลาย ๆ ท่านนะคะ

คิดว่าแทบทุกคนต้องเคยเห็นบูธแจกซิมฟรีของ Truemove กันแน่ ๆ
เพราะเล่นตั้งกันทั่วทุกที่ เดินไปทางไหนก็เจอจริง ๆ

นานแล้วเหมือนกัน ส้มเคยเจอคนเดียว
ตอนเดินลงจากสะพานลอยเดอะมอล์ มองลงมาก็เห็นแล้วว่ามีบูธแจกซิมฟรี ของ ทรูมูฟ แต่ไม่ได้สนใจจะรับอะไร
พอเดินลงมาถึงด้านล่างสะพานปุ๊บ .. มีพนักงานชาย 3 คน เดินมาล้อมเลย
พูดจาหว่านล้อมให้รับมาก ส้มก็ไม่เอาไง เพราะมีเบอร์แล้ว ไม่อยากได้เพิ่ม
และรู้อยู่แล้วว่ามันจะเป็นซิมแบบ รายเดือน หรือ Postpay ก็พยายามปฏิเสธไป
ทางพนักงานกลุ่มนั้นก็ยังตื๊อ เดินล้อมหน้าล้อมหลัง กะไม่ให้เดินเลย ส้มเลยบอกขอโทษนะคะ ไม่รับจริง ๆ แล้วเดินฝ่าออกมา
แต่คำพูดที่พูดตามหลังมานี่ อื้อหือ มันติดหูมาจนตอนนี้เลยอ่ะ

":-) .. เรื่องมาก ชิ พ ห า ย รับๆ ไปก็สิ้นเรื่อง กุจะได้กลับบ้าน"

นี่ขนาดแค่ไม่รับซิมนะ ="=

คราวนี้เจอแบบล่าสุดเลย เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา { 12 มีนาคม }
ส้มกับคุณแม่กำลังจะไปแมคโคร สาขาลาดพร้าว คือบ้านอยู่ใกล้เลยไม่เอารถไป คนแถวนี้จะทราบว่ารถออกจากแฮปปี้แลนด์ไปลาดพร้าวติดมาก
ก็เลยใช้วิธีเดินผ่านด้านในตะวันนา ไปทะลุด้านข้างของแมคโคร

ตอนที่เดินอยู่ในตะวันนา คุณแม่ก็กำลังจะกดเงินตรงตู้ ATM ด้านในประตูตะวันนา { คงพอนึกออกนะคะ }
ฝั่งตรงข้ามกับตู้ เยื้อง ๆ กับตู้ จะมีบูธของ ทรูมูฟ เจ้าเดิมตั้งอยู่ พร้อมพนักงานประมาณ 6-7 คน
ทีนี้จังหวะที่คุณแม่กำลังหยิบกระเป๋าสตางค์ออกมา เพื่อหยิบบัตร ATM
พนักงานชายคนหนึ่งก็พุ่งมาเลย ด้วยความตกใจคุณแม่เลยรีบปิดกระเป๋าสตางค์
{ เป็นใครก็ตกใจ คนกำลังจะกดเงินอยู่ดี ๆ มีคนอื่นโผล่มาตรงหน้า }

พนักงาน ช : คุณพี่ครับ ทรูมูฟมีแจกซิมฟรี รับไว้ทดลองใช้หน่อยไหมครับ { พร้อมยื่นกล่องซิมในมือให้ดู }
คุณแม่ : ไม่เป็นไรค่ะ มีแล้ว { ทำท่าเดินหนี }
พนักงาน ช : รับไว้เถอะครับ "ทดลองใช้ฟรี" ถ้าใช้แล้วไม่ชอบก็ยกเลิกได้ครับ
คุณแม่ : ไม่เป็นไรค่ะ มีหมดแล้วทรูรายเดือนก็มีแล้ว เติมเงินก็มีแล้ว
พนักงาน ช : ทดลองใช้ฟรีนะครับพี่ ไม่เสียเงิน { ตื๊อมากกกก ย้ำหลายรอบมากจนเรารำคาญ }
คุณแม่ : { ถอนหายใจ } ก็ได้ พี่รีบ
พนักงาน ช : ขอดูบัตรประชาชนหน่อยครับว่ามีเลข 0 ไหม { เรานึกในใจ มันมาแล้ว มุขแบบนี้ }
คุณแม่ : มี { เปิดกระเป๋าสตางค์ให้ดูตรงบัตร }
พนักงาน ช : ผมดูไม่ชัด พี่หยิบออกมาได้ไหม

คุณแม่กำลังหยิบบัตรออกมาจากช่อง ยังถืออยู่ในมือ พอพ้นช่องใส่บัตรเท่านั้นล่ะ
พนักงานคนนั้นดึงบัตรจากมือคุณแม่ทันที แล้วเดินไปเลย บอกว่าผมต้องเช็คว่าพี่เคยรับซิมฟรีจากทรูไปหรือยัง
{ น่าเกลียดมาก มารยาทแบบ .... แย่มากกก}
ส้มกับแม่ก็เลยรีบเดินตามไปที่บูธ คุณแม่ก็ไม่พอใจแล้วแหละ แถมเป็นห่วงบัตรด้วย
พนักงานผู้หญิงก็ให้เลือกซิม ถามว่ามือถือรองรับ 3G ไหม พร้อมหยิบโบร์ชัวร์โทรศัพท์มือถือมาให้ดู
เลยตอบไปว่าไม่ แล้วพนักงานก็ให้เลือกเบอร์
ทีนี้พนักงานผู้ชายก็กลับมา ..

พนักงาน ช : คุณพี่ช่วยเซ็นต์รับรองด้วยครับว่าใช้ขอรับซิมฟรีจากทรูมูฟ { เอาบัตรประชาชนไปถ่ายเอกสารมาเรียบร้อย !! }
คุณแม่ก็เซ็นต์รับไป พนักงานผู้หญิงก็ยื่นแบบฟอร์มมา บอกว่าเป็นใบยืนยันรับซิม
แล้วบอกให้เซ็นต์ชื่อตรงนี้ให้ด้วย แล้ววงช่องกรอกเบอร์โทรศัพท์ไว้ให้กรอก
ส้มก็เห็นแล้วว่าใบนั้นอะ มันไม่ใช่ใบยืนยันรับซิมแล้ว แต่มันเป็น "ใบขอเปิดใช้บริการรายเดือน"
แต่ไม่ทันแล้วไง คุณแม่เซ็นต์เรียบร้อย พนักงานผู้ชายก็อธิบายโปรโมชั่น พร้อมย้ำเหมือนเดิมว่า
"ทดลองใช้ฟรี เปลี่ยนโปรโมชั่นได้ตามใจ บลา ๆ"

ก็จบสิ้นเรียบร้อย ส้มกับคุณแม่ก็เดินออกมาจากบูธ ไปกดเงิน แต่มันยังไม่จบ !
ตอนเดินย้อนกลับมาด้านในตะวันนา ก็มีพนักงานผู้หญิงใส่ชุดทรูเดินตรงมาอีกคน ="=

พนักงาน ญ : เชิญรับซิมฟรีจากทรูมูฟค่ะ ไม่ทราบมีเบอร์ทรูมูฟใช้หรือยังคะ
คุณแม่ : ได้มาแล้ว
พนักงาน ญ : ซิมฟรีนะคะ
ส้ม : เพิ่งรับมาเมื่อกี๊เนี่ยค่ะ { หน้าตาเริ่มเหวี่ยง }
พนักงาน ญ : ไหนคะ ขอดู { ยื่นมือมา แล้วทำท่าเหมือนจะดูถุงผ้าที่คุณแม่ถืออยู่ }

ส้มก็แบบไม่ไหวแล้ว เฮ้ยมารยาทมีกันไหมเนี่ย รีบลากคุณแม่ออกมาจากตรงนั้นเลย
อยากจะบ้า เดี๋ยวนี้มีนโยบายค้นกระเป๋าลูกค้าดูแล้วเหรอ ?!!

อ่าน คห. 1 + 2 + 38 นะคะ
***** UPDATE ที่ คห.38 ค่ะ *****
ขอบคุณมากค่า

แก้ไขเมื่อ 15 มี.ค. 54 20:37:56

จากคุณ : cAwaiizOm
เขียนเมื่อ : 15 มี.ค. 54 13:06:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com