Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++ Review : HTC HD7 กับ Windows Phone 7 ดีพอที่ NOKIA จะฝากความหวังได้หรือไม่ มาดูกัน +++ ติดต่อทีมงาน

เริ่มต้นสัปดาห์อันโหดร้านด้วยสภาพอากาศที่บ้าคลั่ง ฝนตกหนักตั้งแต่เช้า เที่ยงแดดออก เย็นถึงดึกกระหน่ำแบบไม่สนใจว่ารถจะติดแค่ไหน -_-"

ช่วงนี้รู้สึกขี้เกียจเป็นบ้า ไม่อยากตื่นเช้า ไม่อยากขับรถ ไม่อยากเปิดคอม ไม่อยากทำอะไรทั้งสิ้น (หวังว่าเจ้านายคงไม่เข้ามาอ่านกระทู้นี้นะ ^^') อยากลงรีวิวมือถือแต่ขี้เกียจพิมพ์ อยากลงรีวิวพร้อมกัน 4 รุ่นในกระทู้เดียวให้หมดไปเลย

คนใกล้วัยกลางคนก็งี้ล่ะครับ เอาล่ะ เข้าเรื่องดีกว่า

เดือนที่ผ่านมาทั่วโลกต่างพากันแปลกใจกับข่าวคราวของ NOKIA ที่มีการประกาศจับมือกับ Microsoft ในเรื่องของความร่วมมือทางธุรกิจและสิ่งที่เป็นประเด็นน่าสนใจก็คือ NOKIA จะใช้ Windows Phone  เป็น OS  หลักสำหรับกลุ่ม Smartphone นั่นหมายถึงสถานะของ Symbian และ Meego ที่เปลี่ยนแปลงไปแล้ว

มาดูกันครับว่า Windows Phone 7 นี้จะดีพอที่ NOKIA จะฝากความหวังเพื่อต่อสู้กับ Android ได้หรือไม่

อ้อ ออกตัวก่อนครับว่าเจ้า HD7 ตัวนี้ของผมเป็นเครื่องนอก T-Mobile นะครับ ซอฟแวร์ในเครื่องอาจแตกต่างจากเครื่องศูนย์บ้าง แต่สู้ราคาเครื่องศูนย์ไม่ไหวจริงๆ

จากคุณ : SeaFreeman
เขียนเมื่อ : 16 มี.ค. 54 13:49:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com