Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ค่ายใหนที่ยังใช้ได้ ตอนที่เกิดน้ำท่วมภาคใต้รอบนี้... ติดต่อทีมงาน

ดีแทค ฟีลเวรี่กู๊ด... (2 คน)
  เอไอเอส ดีเอ็นเอกไม่เคยขาด (7 คน)
  ทรูมูฟ ของจริงไม่หลอกลวง (0 คน)

22.22%
  ดีแทค ฟีลเวรี่กู๊ด... (2 คน)
 77.78%
  เอไอเอส ดีเอ็นเอกไม่เคยขาด (7 คน)
 0.00%
  ทรูมูฟ ของจริงไม่หลอกลวง (0 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 9 คน

คือผมแอบงงตอนน้ำท่วมคือ...
ผมเองก็ผ่านเหตุการณ์น้ำท่วมมาหลายรอบนะครับ

จำได้ว่าตอนน้ำท่วมหาดใหญ่ ปี 43 นี่เหลือแต่ดีแทค ที่ยังใช้ได้

ตอนปีที่แล้วที่น้ำท่วม อ.นาทวี จ.สงขลา ดีแทคหนีไปก่อนเลย เหลือแต่ ais ที่ยังใช้ได้

ตอนนี้ตอนน้ำท่วมสุราษฎร์ บ้านผมอยู่ อ.คีรีรัฐนิคม สุราษฎร์ ดีแทคกะais ไปก่อนเลยหลังจากน้ำท่วม แล้ววันทีสอง ก็เหมือนมี sms มาบอกว่า ais ใช้ได้แล้ว แต่ก็โทรไปไม่ติด แต่คุณเชื่อใหมอีกวัน มีเบอร์น้องผมโทรมาหาทั้งๆที่ไฟดับน้ำท่วมสูงสุด ตอนแรกคิดว่าเบอร์ ais แต่กลายเป็น....true ครับ
ตอนแรก ไม่อยากเชื่อเลย มันเป็นไปแล้ว

สำหรับผมตอนนี้ถ้าเป็นไปได้ อยากมีเบอร์ให้ครบทุกค่าย
เผื่อบางทีระบบใหนล้มยังมีสำรอง

สำหรับใครที่เคยเจอรบกวนเล่าประสบการณ์หน่อยนะครับ

แล้วผมอยากทราบจังว่า ทำไมของ ทรูยังใช้งานได้ในวันที่ไฟดับ ฟ้าปิด
เคยถามเพื่อนมันบอกว่าเหมือนว่าใช้ดาวเทียม เลยงงเข้าไปอีก
ใครทราบบอกหน่อยนะครับ

จากคุณ : seto16
เขียนเมื่อ : 3 เม.ย. 54 12:07:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com