Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[Review] i-mobile i-note (แบบบ้านๆ ) ติดต่อทีมงาน

ก่อนอื่นต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ หนึ่งก็คือ ผมรีวิวแบบมาราธอนมากครับ ตอนนี้ 6 โมงแล้ว ยังไม่ได้นอนเลยครับ หวัดกิน *0* อาจจะมีเสียงแบบ ... กวนในวีดีโอ สองก็คือ กล้องวีดีโอผมมันห่วยครับ ต้องขออภัยล่วงหน้าด้วยนะครับ

ในที่สุด... ผมก็ได้มารีวิวเจ้ายักษ์ i-note นะครับ สำหรับเจ้า i-note ที่ผมรีวิวนี้ยังไม่เสร็จสมบูรณ์ 100% นะครับ เพราะตัว Hardware ที่สมบูรณ์ยังติด กทช. ยังเข้ามาไม่ได้นะครับ ส่วนเรื่อง Software ก็เรียกได้ว่า 90% แล้วแหละครับ จริงๆ ก็พร้อมขายแล้ว เพราะจากที่ผมเทสต์มาก็พบปัญหากวนใจน้อยลงเยอะกว่า ROM Beta ตัวอื่นๆ นะครับ ซึ่งทางโรงงานที่ผลิตเจ้าเครื่องนี้ให้ไอโมบายเองก็พัฒนา ROM อย่างต่อเนื่องนะครับ เจ้า Tablet เครื่องนี้ เวลาที่เราจะใช้งานเป็นโทรศัพท์ เราจะต้องหันหลังเครื่อง (ส่วนสีดำ) คุยครับ เพราะไมโครโฟนจะอยู่ใต้กล้องพอดี ผมว่าก็มีข้อดีนะครับ ทำให้หน้าจอไม่เป็นรอยครับ แต่ก็แน่หละ ยังไงมันก็ต้องเป็นรอย เพราะรอยนิ้วของเรานั่นเอง เรามาดู Spec ของเครื่องนี้กันก่อนดีกว่าครับ

แก้ไขเมื่อ 15 เม.ย. 54 06:37:04

จากคุณ : Dojo-mAn
เขียนเมื่อ : วันเถลิงศก 54 06:33:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com