Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

## จำเป็นด้วยหรือ ที่ต้องซื้อโทรศัพท์แพงๆ ## ติดต่อทีมงาน

เรื่องของเรื่อง มีเพื่อนผมเพิ่งถอย Cooper มาสดๆ ร้อนๆ โดยที่ตัวผมใช้ Wellcom a88

เพื่อนผมเดินมาถามถึงราคาเครื่อง เพราะเห็นว่าเป็น Android เหมือนกัน

ผมก็ตอบราคาที่ซื้อมาว่า 4000 เค้าถามกลับมาว่า โทรศัพท์ราคาเท่านี้ ทำอะไรได้บ้างเนี่ย ทำไมไม่ซื้อแพงๆ ไปเลย

ผมเลยถามเค้ากลับไปว่า แล้วเค้าซื้อมาเท่าไหร่ เค้าก็ตอบมาว่า 9000 ผมก็เลยถามต่อว่า แล้วทำอะไรได้บ้าง

เค้าก็ตอบมาว่า ก็ใช้โทรเข้า โทรออก ฟังเพลง เล่นเน็ตบ้าง,,

ผมถามถึง app ที่เค้าใช้ เค้าก็ตอบว่าไม่ได้ลง ลงไม่เป็น ถามว่าเครื่อง Root หรือเปล่า  เค้าก็ตอบว่า มันคืออะไร?

มาถึงตรงนี้ผมก็ไม่ถามต่อล่ะ ได้แต่ตอบว่า มือถือราคา  4000 ของผม คุ้มค่าที่สุดล่ะ

ผมเข้าใจว่าหลายๆคน ยังตีความสามารถของมือถือจากราคา โดยลืมไปว่า ความคุ้มค่าส่วนหนึ่งมาจากผู้ใช้งาน

ถามว่าผมอยากได้เครื่องใหม่ที่ Spec สูงกว่านี้มั๊ย ก็ตอบแบบไม่คิดว่า อยาก!!

แต่ทุกครั้งที่จะซื้อ ก็คิดเสมอว่ามันต้อง "คุ้ม"

ผมอยากให้ทุกคนใช้ของอย่างคุ้มค่าครับ ไม่ใช่เฉพาะมือถือ แต่อยากให้เป็นทุกสิ่งที่ต้องเอา "เงิน" และ "น้ำพักน้ำแรง" ไปแลกมา

จากคุณ : แอบรัก...เพื่อนสนิท
เขียนเมื่อ : 9 พ.ค. 54 16:16:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com