Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความช่วยเหลือเรื่อง ไอโฟน 3Gs ด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

รบกวนขอคำแนะนำจากเพื่อนๆในห้องนี้ด้วยค่ะ คือเราจะเพลงจากไอจูนลงไอโฟนแล้วมันให้อัพเป็น ios อ่าค่ะ พอไปกดแล้วหน้าจอก็หายไปหมด คือเครื่องของเราเป็นเครื่องญี่ปุ่นแล้วเราไปอันล็อคที่เมืองไทย ตอนนี้เราเอาเครื่องมาใช้ที่เมกา ก็ใช้ได้ แต่พอไปอัพเป็นios โดยที่ไม่รู้ (+ โง่ ด้วยอีกประการ) แล้วเครื่องตอนนี้โดนล็อค โดยหน้าจอขึ้นแต่รู้ให้เสียบสายUSB เข้ากับไอจูน อย่างเดียวเลย ไม่รู้จะทำไงให้มันกลับคืนมาเป็นสภาพใช้งานได้เหมือนเดิมคะ? มีใครพอที่จะให้คำแนะนำได้บ้างคะ? ( ถ้าอยู่เมืองไทยตอนนี้ คงวิ่งไปร้านแถว MBK คงจะช่วยได้) แต่นี้อยู่เมกา ไม่รู้จะไปหาร้านทำโทรศัพท์ที่ใหน :Y^Y:  นั่งทำผิดๆเดาๆมา 2 คืน 3 วัน แล้วค่ะ แต่ยังทำไรไม่ได้เลย  ขอความกรุณาและเมตาจากเพื่อนๆใจบุญและใจดี ช่วยด้วยนะคร้า.... +_+ อ้อลืมบอกไป เครื่องที่เราใช้คือไอโฟน 3Gs ค่ะ

จากคุณ : vanessa-eva
เขียนเมื่อ : 10 พ.ค. 54 08:02:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com