Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปสอบถามdtac เรื่องสัญญานกลับเจอคำตอบสุดประทับใจ.! ติดต่อทีมงาน

หลังจากเคยแจ้งเรื่องปัญหา  noservice  เขตนนทบุรีไปนานก็ไม่มีอะไรดีขึ้น สัญญานหายมาเป็นเดือนๆ ผมไม่ได้อยู่หลังเขานะครับ

วันนี้เลยลองแวะไปจะสอบถามที่ศูนย์เองเลยเพื่อขอความคืบหน้า. ที่เซนทรัลปิ่นเกล้า  พอไปถึงก็จะมีพนักงานต้อนรับผู้หญิงของดีแทคมาให้กดบัตรคิว ผมก็แจ้งไปว่าจะมาติดต่อเรื่องสัญญานแถวบ้านไม่มีเลยสักขีดเดียว แต่นอกบ้านมีปกติครับ. ผมก็เข้าใจว่าเขาจะกดบัตรคิวให้และบอกว่าให้ติดต่อตรงส่วนไหน. แต่กลับได้คำตอบเชิงไล่ว่า "สัญญานไม่มีก็ย้ายค่ายสิค่ะ "  สั้นๆแค่นี้ แล้วไม่กดบัตรให้ผมก็บอกได้ไงทุกทีไม่มีปัญหา ผมก็เลยบอกมันเพิ่งเคยเป็นเมื่อก่อนยังไม่เป็นเลยนะ เขาถึงได้ยอมกด แล้วบอกว่างั้นก็ถามพนักงานเอาละกัน   ผมไม่เข้าใจว่าใครสั่งสอนให้พนักงานไล่ลูกค้าไปข่ายอื่นอย่างนี้ทำให้ผมไม่พอใจมากสรุปวันนี้ผมเลย ไม่ได้สอบถามเพราะเบื่อและหงุดหงิดกับคำตอบของพนักงานที่ทำท่าทีเหมือนไม่ใส่ใจดูแลลูกค้าเลยแม้แต่น้อย. วอน cc dtac ช่วยมาไขข้อข้องใจและแจ้งเตือนพนักงานหน่อยนะครับเหลืออดจริงๆ.

จากคุณ : yamisong
เขียนเมื่อ : 15 พ.ค. 54 21:31:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com