Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากให้ชาวมาบุญครองรวมตัว รวมพลังแจ้ง กทช เรื่องSMSส่งเข้ามาแล้วหักเงิน ผมรับไม่ได้ ผมสงสารคนที่ไม่รู้เรื่องครับ ติดต่อทีมงาน

ช่วยโหวตด้วยครับบบบบบบ

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T10638820/T10638820.html

*** แก้ไข 01.15 วันจันทร์***

อยากขอความเห็นทุกท่านครับ

1.อยากขอให้อันดับแรกใครช่วยทำ หน้าหนังสือ ให้กด like หน่อยครับ

เพื่อให้มีข่าวเกิดขึ้นบ้าง

2.จากได้อ่านความเห็นนึง ถึงเรื่องตลาดหุ้น จึงนึกถึงบริษัทมหาชนต่างๆ ชอบอ้างว่า ตัวเองมีธรรมพิบาล  และไม่รู้ว่า operator ข้างต้น ได้รางวัลธรรมพิบาลจากหน่วยต่างๆ เช่น ตลาดหลักทรัพย์มั้ย  เป็นหน่วยงานที่น่าส่งหนังสือไปมากกว่า  กสทช นะครับผมว่า

** แก้ไขเพิ่มเติม ** 26/5/54  13.25

ในตอนแรกผมได้เข้า web กสทช ตั้งใจที่จะหาหนังสือร้องเรียน

เพื่อรวบรวมพวกเราส่งหนังสือไปถึง กสทช.

แต่ก็ได้คุณกับเจ้าหน้าที่ท่านหนึ่งประมาณ 5-10 นาทีได้

เจ้าหน้าที่ได้อธิบายรายละเอียดว่า  

มีคนร้องเรียนเยอะมาก และกสทช ก็ได้ประชุมหารือกับ operator แล้ว

operator ทุกเจ้าไม่ยอมที่ยกเลิกให้ทั้งระบบ แต่จะแก้เป็น case ๆ ไปอย่างที่เป็นอยู่  โดยอ้างว่าบุุคคลอื่นประชาสัมพันธ์เข้าไปเอง

แต่ผมก็อธิบายว่าถ้าเป็นกรณีประชาสัมพันธ์ทั่วไป ที่เบอร์เราหลุดไปผมเข้าใจว่ามันคุมไม่ได้  แต่ SMS ที่เข้ามาหักเงิน แปลว่า operator ไปทำสัญญากับเค้าไว้
ซึ่ง กสทช ก็เห็นด้วย

กสทช บอกต่อว่า opertor ทุกรายไม่มีใครยอมง่ายๆ แข็งมาก

เพราะผลประโยชน์มหาศาล           operatorทุกรายสัญญาว่า จะยกเลิกSMSและคืนเงินให้กรณีที่เราทำเรื่องร้องเรียนเข้าไป case by case เท่านั้น  

ที่ operator เช่น AIS สร้างระบบยกเลิก *137 ขึ้นมาก็เพราะมีคนร้องเรียนเข้าไปมาก เค้าก็เลยทำระบบขึ้นมา แต่เค้าก็ตั้งใจทำเพียงเท่านี้

***สรุปโดยรวม ธุรกิจนี้เป็นการหาเงินจาก operator ทั้งนั้น

ทุกเจ้าไม่มีการจริงใจในการแก้ปัญหา เพราะผลประโยชน์มหาศาล

กสทชก็บอกว่าไม่มีอำนาจเหมือนกรณีที่ไม่ให้หักเงินที่คงเหลือ ทุกเจ้ายังไม่ยอมทำ   ทุกเจ้าก็มีอำนาจ มีเงิน มีฝ่ายกฎหมาย อยู่ในมือ

ทีนี้แนวทางที่เราจะทำต่อจะทำยังไง ผมว่าเรื่องมันต้องดังมากจนลงสื่อหลายๆเจ้า

แต่สื่อก็ได้เงินค่าซื้อโฆษณาจากทุกเจ้าทั้งนั้น  เอวังเลยทีนี้***

ผมสงสารคนที่ไม่รู้เรื่องครับ

คนแก่ / ชาวบ้าน / คนไม่เล่น Pantip / คนไม่ค่อยเช็คเงิน ฯลฯ

ตอนนี้เจอมากลับตัวรู้สึกเลยว่าโดนปล้นชัดๆ

ถึงแม้ว่าจะยกเลิกของตัวเองไปแล้ว แต่ต้องรอตั้ง 2 วันทำไมมันนานจัง

operater ทุกค่ายคุณไปทำสัญญาอะไรกับบริษัทนรกพวกนี้ไว้

(อย่าอ้างว่าไม่ได้ทำสัญญา เพราะสิ้นเดือนคุณก็ต้องเอาเงินให้พวกมัน ระบบถึงมาหักเงินเราได้)

นี่มันเป็นการทำนาบนหลังคนชัดๆ  ไม่สงสารคนอื่นบ้างหรือ

ผมรับไม่ได้จริงๆครับ ถึงจะเสียเวลาก็ยอม ไม่อยากให้แก้เป็นคนๆ ครั้งๆไป

ขอแรงคนที่มีความรู้ มีเวลา ร่างหนังสือ ทำlink ให้คนโหลดไป

ขอwebmaster เอาขึ้นหัวห้องมาบุญครอง

ให้คนไปโหลดและให้ทุกๆคนลงชื่อแล้วนัดรวมตัวกันไปยื่นกับ กทช ครับ

คนที่มากรุงเทพฯไม่ได้ ขอให้เสียสละค่าแสตมป์ค่าซองส่งไปที่ กทช

รวมพลังเพื่อส่วนรวมครับ

***แก้ไขเพิ่มเติมนึกขั้นมาได้

ถ้าทำ link load file ลำบาก พิมพ์เป็น text ไว้ในความเห็นก็ได้ครับ

แล้วคนที่จะส่งก็ copy paste ใส่ word จัดหน้าเองนิดหน่อย***

แก้ไขตอบ คห 39

ผมว่าถ้าเราส่งไปกันเยอะๆ มันจะมีน้ำหนักกว่า แล้วก็ผมร่างจดหมายไม่เก่ง

เขียนจดหมายไม่เป็น  จะบอกว่าผมก็เจอใน อากู๋ เหมือนมีคนยื่นไปแล้ว

ทำเป็นรูปร่างเล่มเลย  แต่ไม่แน่ใจว่าเป็นแค่รายงานเปล่า

ปล1(สคบ แก้เป็น case ๆ ไม่ได้แก้ที่ต้นเหตุ)

ปล 2 เรื่อง กทช โดนยุบไปแล้ว ไม่แน่ใจว่ามีผลอะไรมั้ย

แก้ไข 3 เข้ามาอ่านอยู่เรื่อยๆนะครับ คิดอยู่ว่าจะเอาแนวทางไหนดี

แก้ไขเมื่อ 03 มิ.ย. 54 21:53:53

แก้ไขเมื่อ 30 พ.ค. 54 01:16:13

แก้ไขเมื่อ 26 พ.ค. 54 13:52:15

แก้ไขเมื่อ 26 พ.ค. 54 13:42:33

แก้ไขเมื่อ 25 พ.ค. 54 13:16:34

แก้ไขเมื่อ 25 พ.ค. 54 00:06:29

แก้ไขเมื่อ 24 พ.ค. 54 21:43:53

จากคุณ : tan_www
เขียนเมื่อ : 24 พ.ค. 54 13:26:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com