Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ชักลังเลใจว่าสมควรย้าย ค่ายดีไหม ติดต่อทีมงาน

เรื่องของเรื่องคือ เมื่อวันที่ 25/05/2011 ผมได้ข้อความยืนยันในการสมัคร

ใช้งานแพกเกต 3G 500MB 150 บาท จากนั้นผมก็ทดลองต่อ 3G ด้วยโทรศัทพ์

ที่เพิ่งซื้อมาใหม่ (HTC Mozart  รุ่นที่ทุกคนแทบจะรู้จัก) แต่ด้วยความที่ผมไม่

หาข้อมูลก่อนจะใช้งาน (โง่) ทำให้ไม่สามารถต่อ ใช้งาน 3G ได้ จึงจำเป็น

ต้องโทรไปขอความช่วยเหลือจาก 1175 ผมก็ได้กดตามที่ระบบต้องการจน

ได้คุยกับเจ้าหน้าที่ เวลาประมาณ 9.30 น. (สรุปบทความสนทนาเลยนะครับ)

ได้ความว่าเจ้าหน้าที่ด้านเทคนิคติดสายรู้ค้าท่านอื่นอยู่ ซึ่งจะติดต่อกลับ

ภายในเวลา 3 ชั่วโมง ผมถามเลยนะครับว่า มันจะนานไปไหมครับ (เข้าใจว่าเป็นเวลาที่เพื่อไว้กรณีเจอปัญหาหรือเคสใหญ่ๆ)

แต่ผลคือวันนั้น เจ้าหน้าที่โทรกลับมาตอน 15.30 น. โดยประมาณครับ

ซึ่งเจ้าหน้าที่ก็พูดจาดีครับและได้ยืนยันเรื่องที่ผมขอความช่วยเหลือด้านเทคนิคไว้

แต่ผมได้ตอบกลับไปว่า

จขกท :ทำไมถึงติดต่อกลับช้าจังเลยล่ะครับ ตอนนี้ผมสามารถใช้งานได้แล้วครับไม่เป็นไรครับขอบคุณมาก

เจ้าหน้าที่ได้ถามอีกว่าต้องการสอบถามข้อมูลอะไรเพิ่มเติมไหมคะ

ผมก็กวนนิดแล้วล่ะครับ

จขกท: ผมก็อยากถามนะครับแต่คิดแล้วไม่ถามดีกว่า

สิ่งที่ผมอยากถามคือ เจ้าหน้าที่แต่ไม่ถามก็คือ ผมกำลังคิดว่าจะย้าย เครือข่าย จาก True มาใช้งาน AIS จะให้บริการ ด้าน + หรือด้าน  -

แต่ผมวัดจากการที่ บอกว่า จะติดต่อกลับลูกค้าภายใน 3 ชั่วโมง แต่ กลายเป็นว่า 6 ชั่วโมงติดต่อกลับเนี่ย ผมรู้สึกว่าไม่ดีเลยครับ

ในใจคิดว่านี่ขนาดเป็น เบอร์ 1 บ้านเรานะเนี่ย แล้วไอ้โทรศัพท์ เราก็ดันใช้งาน 3G ได้แค่ 900/2100 ด้วยสิ

ขอถามเพื่อนนิดครับว่า เพื่อนเคยเจอปัญหา การทำงานช้าหรือให้บริการแก้ปัญหาช้า ของ AIS ไหมครับ และสมควร ย้ายดีไหมครับ (ตอนนี้ใช้ทรู รายเดือน อยู่ครับ)

จากคุณ : tae23
เขียนเมื่อ : 26 พ.ค. 54 10:57:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com