Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถาม CC AIS เรื่องค่าใช้บริการ GPRS ครับ ติดต่อทีมงาน

เรียน จนท. call center ของ AIS

วันนี้ผมได้รับข้อความเตือนในเครื่องโทรศัพท์ของผมว่า ปริมาณการใช้ GPRS ของผม เกินแพคเกจแล้ว ผมตกใจมาก

เมื่อผมดูที่หน้าจอจึงได้พบว่า สัญลักษณ์ของจีพีอาร์เอส ปรากฏอยู่บนหน้าจอ  ผมจึงได้สั่งให้เครื่องออฟไลน์ทันที

ตรวจสอบในเครื่องพบว่า มีการใช้ GPRS
เมื่อวันที่  7 /06/11 เวลา 10.34 น.  จำนวนเวลาที่ใช้ 20:57:38 ชม. และ
เมื่อวันที่  8 /06/11 เวลา 07.33 น.  จำนวนเวลาที่ใช้ 02:05:06 ชม.

ทั้งนี้สำหรับข้อมูลการใช้ทั้ง2ครั้งข้างต้นนั้น ผมไม่ทราบว่าเครื่องโทรศัพท์ของผมเข้าโหมดใช้งานนี้ได้อย่างไร
โดยที่ผมไม่ทราบได้  เพราะผมได้สมัครใช้แพคเกจ 6 ชม./เดือนอยู่แล้วและผมจะคอยเช็คดูอยู่เสมอ

นี่คือข้อมูลการใช้บริการที่ตรวจสอบจากบริการ E-service  ได้แจ้งว่า
มียอดใช้ GPRS  1259 นาที คิดค่าบริการไม่รวมvat  899 บาท

ผมขอความกรุณาตรวจสอบและแก้ไขข้อผิดพลาดให้ด้วยนะครับ

ขอขอบคุณที่กรุณาครับ

แก้ไขเมื่อ 09 มิ.ย. 54 05:29:29

จากคุณ : ชัยนาม
เขียนเมื่อ : 8 มิ.ย. 54 16:26:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com