Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คนเขาก็บอกและแนะนำกันดีๆ ทำไมต้องประชดด้วย(แตกประเด็นจาก http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T10673496/T10673496.html ) ติดต่อทีมงาน

มีโทรศัพท์มือถือใช้เพียง 1 เครื่อง (271 คน)
  มีโทรศัพท์มือถือใช้ 2 เครื่อง (208 คน)
  มีโทรศัพท์มือถือใช้มากกว่า 2 เครื่อง (109 คน)

46.09%
  มีโทรศัพท์มือถือใช้เพียง 1 เครื่อง (271 คน)
 35.37%
  มีโทรศัพท์มือถือใช้ 2 เครื่อง (208 คน)
 18.54%
  มีโทรศัพท์มือถือใช้มากกว่า 2 เครื่อง (109 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 588 คน

สวัสดีครับ

จากกระทู้นี้นะครับ

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T10673496/T10673496.html#14

ผมเห็นว่ามีคนที่มีปัญหาจากการใช้งาน ผมก็เลยแนะนำไปว่า มันเป็นข้อจำกัดของตัวเครื่องโทรศัพท์มือถือเองมากกว่า ซึ่งไม่ใช่ความผิดของผู้ให้บริการ

พร้อมกับแนะนำว่า วิธีที่จะใช้งานได้เต็มที่คือ คนเราควรมีเครื่องนึงไว้โทร อีกเครื่องนึงไว้ใช้งานจิปาถะ อินเตอร์เน็ต อะไรพวกนี้

กลับเจอประชดมาว่า

"วิธีแก้ปัญหาคือต้องมีหลายเครื่องหลายเบอร์ ไม่ไหวหรอกค่ะ คิดได้ไงค่ะเนี่ย...
คุณ DARKSNIPER ที่บ้านรวยมากเหรอค่ะ ฝากซื้ออีกเครื่องให้ทุกคนที่ใช้เนท DTAC แล้วรับสายไม่ได้หน่อยสิค่ะ"

ผมไม่ได้ต้องการให้ทุกท่านมาช่วยตัดสินว่าใครผิดใครถูกนะครับ แต่ผมอยากจะทราบว่า ทุกวันนี้ใช้มือถือกันคนละกี่เครื่อง

เพราะการพกมือถือมากกว่า 1 เครื่องเป็นเรื่องปกติมานานแล้ว ไม่ว่าจะเป็นเรื่องความสะดวกต่อการใช้งาน การใช้เครือข่ายมากกว่า 1 เครือข่าย ใช้งานหลายโปรโมชั่น ฯลฯ

ส่วนผมเองบ้านไม่รวยหรอกครับ แต่พก 3-4 เครื่อง ราคาที่ซื้อ 4 เครื่องรวมกันยังซื้อไอโฟน 3GS มือ 2 สภาพดีๆตอนนี้ไม่ได้เลย

ส่วนเรื่องทำไมบางเครือข่ายใช้งานได้บ้าง ก็เป็นเพราะทางเครือข่ายได้พัฒนาระบบให้เป็น EDGE+ บ้างแล้วตามที่คุณ ## หนอนไหมตัวน้อย ## ก็ได้ให้ข้อมูลไว้ด้านบนของกระทู้

ส่วนของค่าย D ได้ยินว่ากำลังพัฒนาอยู่ สักกลางๆปลายๆปีคงได้ใช้งานกัน

ปล.ผมมี 4 เครื่องไว้ใช้ทุกค่าย จึงไม่ได้เข้าข้างใครเป็นพิเศษ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : DARKSNIPER
เขียนเมื่อ : 13 มิ.ย. 54 15:19:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com