Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

iPad 2 vs Samsung Galaxy Tab 10.1 ใครจะชนะ มาดูกัน ติดต่อทีมงาน

จากความเห็นส่วนตัวผมให้ iPad ชนะครับ เนื่องจากมีความพร้อมด้าน softwere มากกว่า ในคลิปจะเห็นได้ว่าเจ้า honeycomb ยังมีความหน่วงอยู่เวลาใช้งาน ซึ่งใช้จริงๆก็หน่วงจริงๆแหละ [ผมใช้เจ้า honeycomb อยู่ ฮ่าฮ่าฮ่า]  แต่สุดท้ายแล้วแต่คนชอบครับระบบปิดกับระบบเปิด ต่างกันอยู่แล้ว

แต่ถ้านับปัจจุบันผมก็ว่าค่อนข้างสูสีนะ แต่น่าจะแพ้ที่ App และ Softwere เท่านั้นเอง [ในอนาคต iOS 5 มาผมว่า Google คงต้องยัดอะไรใส่มาใน Honeycomb มากกว่านี้]

และอีก 1 ข้อ Dev iPhoneislam ได้ทำ phoneitpad ทำให้ iPad แบบ 3G โทรออกได้ในอนาคตตรงนี้ผมว่าทำให้เหนือกว่าเจ้า honeycomb ซึ่งยังติดที่นโยบายของ Google ที่ยังไม่สามารถทำให้มันโทรออกได้

ปล.ความเห็นส่วนตัวล้วนๆ แล้วคุณล่ะคิดว่าอย่างไร?

Edit คำผิด

แก้ไขเมื่อ 16 มิ.ย. 54 01:46:14

แก้ไขเมื่อ 16 มิ.ย. 54 01:44:02

จากคุณ : DreliaEriZz
เขียนเมื่อ : 16 มิ.ย. 54 01:39:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com