Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

LG Optimus Black ของใครมีปัญหาอ่านแมมโมรี่การ์ดช้าบ้างไหมครับ ติดต่อทีมงาน

พอดีผมซื้อแมมโมรี่การ์ด 8GB มาใช้วันแรกๆก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ ตอนนี้ใช้มาประมาณ 3-4 วันแล้ว เวลาเข้าไปที่คลังภาพมันโหลดช้าบ้างหรือโหลดไม่ได้บางรูปบ้าง
แล้วตอนถ่ายคลิปวีดีโอแรกๆไม่กระตุกนะครับ แต่หลังๆมานี้ตอนถ่ายจะกระตุกเป็นระยะๆ ไม่ทราบสาเหตุว่าน่าจะมาจากอะไร จะเกี่ยวกับแมมโมรี่การ์ดที่ผมซื้อมาใส่ใหม่หรือเปล่าครับ
ในสเปคระบุว่ารองรับสุงสุด 32 กิ๊ก แต่ของผมแค่ 8 กิ๊กเอง(Kingston Class4)

ในแมมโมรี่การ์ดผมยังใช้ไม่ถึง 1กิ๊กเลยครับ ส่วนในตัวเครื่องก็ยังเหลืออีก 930MB

ไม่ทราบว่าของใครเป็นแบบนี้บ้างไหมครับ ถ้าเป็นของผมคนเดียวจะได้ลองเอาไปเข้าเซ็คเครื่องหน่อย พึ่งจะใช้มาแค่ 6 วันเอง

*เพิ่มเติม อีกอย่างที่เจอคือไฟล์เสียบ่อยมากครับ คือหลังจากถ่ายเสร็จพอลองมาดูจะเป็นรูปไฟล์เสียนะครับ

แก้ไขเมื่อ 18 มิ.ย. 54 15:24:50

จากคุณ : metaleye
เขียนเมื่อ : 18 มิ.ย. 54 15:06:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com