Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ได้คำตอบจากคอลเซ็นเตอร์หลังจากรอมา 6 วันว่า เสมือนว่าให้ย้ายไปใช้ค่ายอื่นทั้ง 50 เบอร์เลย ติดต่อทีมงาน

จากกระทู้นี้
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T10693563/T10693563.html
และคำตอบที่ได้หลังจากนั้น 5 วันคือ

"หมายเลข 50 เบอร์ทั้งหมดนั้น ไม่สามารถใช้บริการ wellcome home ได้ เนื่องจากต้นกำเหนิดเป็นเบอร์จดทะเบียน"

ส่วนข้อเท็จจริงคือ
หมายเลขทั้งหมดนั้นเป็นซิมฟรีด้อมทั้ง 50 เบอร์แล้วผมจะรู้ได้อย่างไรหล่ะครับว่ามันเคยเป็นเบอร์จดทะเบียน ก็เห็นๆกันอยู่ว่าปัจจุบันมันคือเบอร์เติมเงิน กล่องมันก็คือเบอร์เติมเงิน และในบริการนี้คุณก็แจ้งเพียงว่าเบอร์ที่ทำรายการได้ ต้องหมดอายุ 10 วันและไม่เกิน 5 ปี ไม่เคยมีแจ้งเรื่องนี้

สรุป
ผมเสียเงินฟรีๆ ไป 1000 บาท คิดว่าเสียค่าโง่ไปแล้วกัน และจากการรอมา 5 วันผมนึกว่าจะมีการช่วยเหลือหรือมีแนวทางแก้ไขอะไรบ้างกลับไม่มีเลยนอกจากตอบมาว่าทำไม่ได้ ถ้าจะตอบแบบนี้ผมว่าตอบตั้งแต่วันแรกเลยก็ได้ทำผมเสียเวลามา 5 วัน แถมผมต้องให้ลูกน้องเสียเวลาคีย์ข้อมมูลไปหาคุณไปครึ่งค่อนวัน เพียงเพราะเรื่องนี้

สรุป 2
ไม่เป็นไรครับ ถ้าเรื่องออกมาแบบนี้ 50 เบอร์นี้ผมก็จะไปใช้บริการค่ายอื่นก็ได้ครับ ขอบคุณมากสำหรับบริการ และจะดำเนินการยกเลิกเบอร์ที่ใช้อยู่ในครอบครัว อีก 6 เบอร์ สำหรับการกระทำครั้งนี้ของคุณ

ขอบคุณในการตอบแทนลูกค้าที่ใช้มามากกว่า 10 ปีอย่างผมครับ

ปล ต้องขอโทษด้วยที่ข้อความอาจจะดูประชดประชันไปบ้าง แต่ด้วย หัวอกของการเป็นเถ้าแก่อย่างผม ผมรู้สึกได้เลยว่าถ้าผมเป็นผู้บริหารหรือเป็นผูถือหุ้นใหญ่แล้วเห็นการกระทำแบบนี้จากพนักงาน ผมคงปวดใจไม่น้อย

ปล 2
ขอบคุณทุกท่านที่เสียเวลามาอ่านครับ

จากคุณ : 1122
เขียนเมื่อ : 22 มิ.ย. 54 10:32:17 A:110.77.244.42 X: TicketID:283450

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com