Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>Nokia 6720c ตั้งค่า sync Google contact อย่างไรคะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ< ติดต่อทีมงาน

เพิ่งซื้อมาเมื่อวาน เผื่อ N82 เสียชีวิต

ตอนนี้งงกับการ sync Google contact ค่ะ
สมัย N82 แต่ก่อน sync ผ่าน ​PC Suite แต่ตอนหลังพอใช้น้องกระป๋องเขียว
เลยมา set รับ contact จาก Gmail อย่างเดียว

เข้าไปดูใน
http://www.google.com/support/mobile/bin/answer.py?hl=en&answer=98230

set รอบเดียวก็ใช้ได้เลย

แต่ 6720c หน้าที่ set ไม่เหมือนกันซะทีเดียว กรอกเสร็จ ที่เหลือไม่ได้ยุ่งอะไร ก็ไม่ผ่าน
ไปหาดู Mail for Exchange ก็ไม่มีให้ download ผ่าน Ovi

กะว่าจะ sync กับ N82 ก็ไม่ยอมให้ sync (อันนี้ N82 งอแงเอง)

ก่อนจะไปไม้สุดท้าย คือต่อกับคอมพิวเตอร์
เลยมาตั้งกระทู้ ขอความกรุณาจากท่านที่มีประสบการณ์ แนะนำให้ด้วยค่ะ อยากทำแบบ OTA เหมือนกับเครื่องอื่น ๆ ที่มีอยู่

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นและคำแนะนำล่วงหน้าค่ะ มอบรัก

จากคุณ : Nuevo
เขียนเมื่อ : 2 ก.ค. 54 15:29:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com