Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

AIS ผู้ไม่เคยมีอะไรผิดพลาด ช่วยตอบหน่อย ติดต่อทีมงาน

ผมอยากถามว่า เครื่องมือถือรุ่นไหน ยี่ห้อไหน ที่เหมาะสมกับระบบ AIS มากที่สุด ผมจะไปซื้อมาใช้งาน

เพราะผมใช้มือถือ SE xperia ARC อยู่ แล้วมีปัญหาเรื่องการใช้งาน Edge เป็นบางพื้นที่และช่วงเวลา

ทาง AIS แจ้งกลับมาว่า ระบบ AIS ปกติ (ก็เห็นแจ้งกลับอย่างนี้ทุกครั้ง แม้แต่ระบบเคยล่มทั่วประเทศ ก็ยังบอกว่า ระบบปกติได้เลย)

ทาง CC ก็โทษกลับมาที่เครื่องที่ผมใช้งาน บอกให้หาเครื่องอื่นลองใช้งานดู

เบื่อแล้วครับ คำพูดเดิมๆ แต่ก็อยากรู้ว่า จะให้ไปใช้รุ่นไหน เพราะหากผมไปเปลี่ยนเป็นรุ่นอื่นที่ทาง AIS ไม่รับรอง ก็จะมีคำบอกเล่าว่า "ลองเปลี่ยนไปอีกเครืองสิค่ะ"

รบกวนบอกมาเลยว่า มือถือ รุ่นไหน ยี่ห้อไหน ที่ผมจะใช้แล้วจะไม่มีปัญหา ผมจะไปซื้อมาใช้งาน

แต่ถ้าซื้อมาแล้ว ปัญหามันยังมีอยู่ AIS จะรับผิดชอบยังไง

ปัญหาที่ผมแจ้งไป รบกวนให้ CC แจ้งไปทาง Engineer (ฟังๆดู Engineer AIS เหมือนเป็น ยาพาราเซตามอน เลยนะ ที่แก้ได้ทุกอย่าง ยกเว้นปัญหา)

บอกว่า ให้ลองดูการรับส่งข้อมูลของเครื่องผม ช่วงเวลาที่มีการใช้งานแล้วมีปัญหา

ว่า ระบบมันมีการ Flow ของข้อมูลมั้ย (ผมดูเหมือนว่า เวลาเดินไป แต่การรับส่งข้อมูลไม่มี เหมือนเร่งเครื่องขณะเกียร์ว่าง) แค่นี้ตรวจสอบไม่ได้เหรอครับ

ที่แจ้งกลับมาล่าสุดบอกว่า ระบบปกติ

จริงครับ ระบบ AIS ไม่เคยมีปัญหาเลยครับ โทษคนอื่นตลอด

ลองดูเรื่องการ Flow ของข้อมูลจากเครื่องผมให้หน่อยครับ

และไม่ต้องพูดว่า ผม disconnect เองนะครับ

ผม disconnect เพราะมันนิ่ง 2-3 นาที จะให้เสียตังค์รออีกกี่นาทีครับ

ผมรอคำตอบมา 3 วันแล้วนะครับ

อ้างอิงจากกระทู้

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T10758644/T10758644.html

จากคุณ : tataokor
เขียนเมื่อ : 4 ก.ค. 54 19:49:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com