Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สรุปการตัดสินใจทางคดีที่ถูกsmsมาด่าและส่งadapterของเทียบมาให้ไม่เหมือนรูปในเวบ{แตกประเด็นจาก T10867468} ติดต่อทีมงาน

มีการโพสในwebboard ทางนู้นแล้วนะคะ ในแถลงการณ์อ่านแล้วรู้สึกแย่กว่าเดิม
-มีการกล่าวเพียงว่าน้องสาวได้ขอโทษอย่างสุภาพแทนแล้ว---แต่ทางเจ้าของเวบหรือคนที่โพสด่าเราจะไม่ออกมายอมรับผิดหรือขอโทษเองเลยหรือคะ จะไม่ชี้แจงเลยใช่ไหมคะว่าได้ทำอะไรเราไว้บ้าง ทั้งโกง ด่า ข่มขู่เนี่ย
-กล่าวในเชิงว่ามีคนส่งข้อความหยาบคาย รูปอนาจารมาให้ ไม่รู้ว่าเป็นคนเดียวกันรึเปล่า---การกล่าวแบบนี้ใครเข้ามาอ่านเค้าจะเข้าใจว่าเราทำนะคะ
-นึกภาพออก ขึ้นโรงขึ้นศาล ครอบครัวสองฝ่ายจะเจ็บปวด---คุณรู้ไหมคะ ว่าตั้งแต่เราสั่งของออนไลน์ แล้วได้รับแมสเสจข่มขู่ว่ารู้ที่อยู่เราจาก sms คุณ เราเป็นห่วงครอบครัวเราขนาดไหน รู้ไหมว่าเรารักครอบครัวเราขนาดไหน ครอบครัวเราก็รักเราขนาดไหน เมื่อวานที่เวบคุณโพสขู่ว่าจะบุกบ้านเรา เรานอนไม่หลับทั้งคืน เห็นคุณมาพิมพ์อย่างนี้เราร้องไห้เลยค่ะ เราไม่อยากให้ครอบครัวเราเจ้บปวดอยู่แล้ว แต่คุณมาทำเราขนาดนี้ แล้วจะต้องมีใครอีกที่ต้องมาโดนแบบนี้คะ ครอบครัวใครจะต้องเจ็บปวดเสียใจอีก จากการสั่งของออนไลน์แล้วถูกขู่ว่ารู้ที่อยู่

พิมพ์แบบนี้ก็เหมือนขู่ว่าถ้าเราดำเนินคดีครอบครัวเราจะต้องเสียใจอีก

มีแต่แถลงการณ์ว่าโดนส่งคำหยาบคายมาก โดนส่งรูปอนาจารมา เก็บหลักฐานไว้หมดแล้ว เหมือนจะขู่เรากลับอีก จะเก็บอะไรก็เก็บไป เราไม่ได้เป็นคนทำอยู่แล้ว

ถ้าเราจะส่งคำด่าคำหยาบคายเราคงทำไปนานแล้วค่ะ แต่เราไม่เคยคิดจะทำ
เพราะเราคิดว่า ถ้าเค้าทำอะไรที่ไม่ถูกต้อง เราต้องทำในสิ่งที่ถูกต้องกลับ เพราะคนถูก สุดท้ายคือคนที่จะชนะ

เรา รู้ที่อยู่เค้าตั้งแต่วันที่เราได้รับของแล้วค่ะ แต่เราก็ไม่ได้คิดจะไปทำร้ายอะไร เพราะบ้านเมืองมีกฎหมาย เราก็ต้องดำเนินตามกฎหมาย

เรื่องเกิดตั้งแต่วันที่ 5 ก.ค. 54 เราอดทนมากกับการต่อสู้คดี เห็นแมสเสจแล้วอยากร้องไห้แต่ก็ไม่ลบเพราะต้องเก็บเป็นหลักฐาน

เดือนนี้เป็นเดือนที่เราทำงานทุกวัน ก็ต้องโดดงานไปครึ่งวันเพื่อแจ้งความ

อดทนไม่ฟ้อง pantip เพราะไม่อยากให้เรื่องบานปลาย ทั้งแจ้งความ,สคบ.,ibuy จริงๆ pantipmarket เราก็ส่งเรื่องไปแล้ว แต่ละเรื่องนานเหลือเกิน สุดท้ายเวบยังเปิดอยู่ได้เนี่ยแหละค่ะ ถึงต้องมาโพสความจริงที่เกิดขึ้น

แล้วเมื่อวานลงชื่อจริงนามสกุลจริงเราในเวบ หาว่าเป็นคนไม่ประสงค์ดี ตัดต่อใส่ร้ายเวบ เป็นเด็กไร้สาระ ต้องเรียกผู้ปกครองมาตักเตือน  นี่ก็จะไม่ลงขอโทษเลยใช่ไหมคะ

***แก้ไข เจ้าของร้านมายอมรับผิดและขอโทษแล้วนะคะ ที่ความเห็น 216 กับ 220
ส่วนการตัดสินใจทางคดีของเราอยู่ตรงความเห็น 249 เป็นต้นไปนะคะ

ขอบคุณ จนท. Ibuy ทุกคน และ คุณผู้บริหารด้วย ถ้าเวบมีผู้บริหารที่เข้าใจใส่ใจทั้งลูกค้าและผู้เช่าพื้นที่แถมมีหัวใจยึด ตามธรรมะแบบนี้  ทั้งลูกค้าและผู้เช่าพื้นที่คงอุ่นใจได้นะคะ(ขออย่าได้ซวยเจอผู้เช่า พื้นที่แบบนี้อีก)

ขอบคุณทุกคนที่ติดตามและให้กำลังใจมากมาย เรื่องดูเหมือนเรื่องเล็กๆแต่มันก็เป็นเรื่องใหญ่โตในความรู้สึกของคนที่ได้ อ่าน (เหมือนโดนเอง)

บางคนมาให้คำปรึกษาทางด้าน กม. โดยเฉพาะคุณ 4จุด และ คุณ tecrkung(โทรคุยปรึกษากันหลายทีและหาทนายให้ด้วย ซาบซึ้งมาก)

คุณ Gaykrab คุณ ดุก และคนอื่นๆที่รีบมาเตือนว่าเราโดนประจานชื่อ  และช่วยกัน cap หน้าจอ

คุณ sheeporange คุณป่าป๊าซูชิ และอีกหลายๆคน  ที่ช่วยกันเป็นนักสืบ pantip

หลายคนหลังไมค์มาให้กำลังใจและให้ข้อมูลช่วยเหลือมากมาย

และทุกคนที่เกาะกระทู้ตามมาให้กำลังใจกันตลอด  คงกล่าวถึงทุก log in  ไม่หมดแต่ขอบคุณจากใจจริงๆค่ะ***

แก้ไขเมื่อ 03 ส.ค. 54 21:50:56

แก้ไขเมื่อ 31 ก.ค. 54 18:30:31

แก้ไขเมื่อ 31 ก.ค. 54 02:35:39

จากคุณ : ไข่แดงลอยฟ้าตอนเช้า
เขียนเมื่อ : 30 ก.ค. 54 01:48:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com