Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ความไม่จริงใจของ Dtac ช่วยเข้ามาอ่านกันเยอะๆ นะคะแล้วมาแชร์ประสบการณ์ให้ผู้บริหาร Dtac ได้อ่านและพิจารณากันค่ะ ติดต่อทีมงาน

ขอแชร์ประสบการณ์ที่ได้พบเจอนะคะ คือวันนี้พอรู้ว่า จาก 100 คนเป็น 1100 คนก็โทรเข้าไปที่ Call center Dtac เพื่อขอคำยืนยันว่าจริงหรือป่าว  พนักงานตอบว่ายังไม่ได้รับข้อมูลเลยค่ะ  ก็เลยบอกว่าช่วยตรวจสอบให้ด้วยค่ะ หายไปแป๊บก็กลับมาบอกว่าข้อมูลที่ลูกค้าแจ้งมานั้นจริงค่ะ รวมทั้งวันที่ 4 ก.ย. ด้วยก็วางสายไป แล้วก็เข้าไปอ่านใน pantip อีกมีคนตั้งกระทู้ว่า วันที่4 นั้นให้จับสลากแค่ 100 เครื่อง ที่เหลือ 10% ก็โทรเข้าไปที่ dtac อีกขอคำยืนยันว่าจริงมั๊ยก็ได้รับคำตอบว่าไม่จริงค่ะขนาดย้ำว่าช่วยเช็คข้อมูลอัพเดทล่าสุดให้ด้วยนะ เค้าก็ยังยืนยันอยู่ ก็เลยรีบออกจากบ้าน เผื่ออาจจะทัน 1100 คน พอไปถึงหน้าห้างพารากอน เจอคนเขียนชื่อลงทะเบียนบอกว่าเป็นของวันที่ 4 ก็เลยขึ้นไปชั้น 5 ที่จัดงานพอไปถึงเจอคนยืนออกันอยู่หน้างานเพราะเข้าไปในงานไม่ได้ต้องมีสติ๊กเกอร์แปะถึงจะเข้าหน้างานได้ เดินไปสักพักก็เจอพนักงานของ Dtac ที่รู้เพราะใส่เสื้อของ Dtac เข้าไปถามเพื่อความแน่ใจว่าเป็นพนักงานของ Dtac หรือป่าวเพื่อว่าจะขอสอบถามข้อมูลว่าที่ต้องเขียนชื่อลงทะเบียนจับสลากจริงมั๊ย รู้มั๊ยคะว่าพนักงานคนนั้นทำยังงัย บอกว่าไม่ใช่แล้วรีบเดินเข้าไปในงาน ก็ไม่รู้จะถามใครแล้วเพราะหน้างานมีแต่พนักงานของพารากอนกับตำรวจ แล้วก้ไม่มีพนักงานของDtac คนไหนย่างกรายออกมาเลย ทำได้แค่ไปเขียนชื่ิอลงทะเบียนเอาไว้ค่ะ ได้ยินมากับหูอีกประโยคว่า แค่นี้ Dtac ก็ขาดทุนมากแล้วค่ะ ที่เขียนมาทั้งหมดนี้เพื่อที่จะบอกว่าพนักงานไม่มีศักยภาพ ไม่มีการให้ข้อมูลลูกค้า ไม่มีความจริงใจ แล้วการเปลี่ยนแปลงจาก 1100 เครื่องของวันที่ 4 ที่ควรจะได้รับสิทธิ์เหมือนกับวันที่ 3 ก็บอกว่าได้แค่ว่ามีการเปลี่ยนแปลงไม่สามารถทำอะไรได้เลยจิงๆ ขอบอกหน่อยนะคะว่าของถูกหน่ะอยากได้นะแต่ไม่ได้ไปขอฟรีหน่ะเสียตังค์เหมือนกัน ไม่ใช่ขอทาน ชาวบริการให้ดีกว่านี้หน่อย จริงใจหน่อย อย่าปกป้องพนักงานของคุณมากนัก ร้องเรียนอะไรไปช่วยดำเนินการด้วย  อย่าแค่บอกว่าจะรับข้อเสนอแนะ ร้องเรียนแล้วจะประสานงานให้ เราไม่รู้หรอกว่าพวกคุณทำจริงรึป่าว

จากคุณ : มัดจำ
เขียนเมื่อ : 3 ก.ย. 54 18:19:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com