Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

บทเรียนราคาแพงของ DTAC ติดต่อทีมงาน

ขออกตัวก่อนนะครับว่าผมไม่ได้เป็นส่วนหนึ่งหรือสนใจที่จะไปร่วมงาน DTAC 3 G EXPOเลย แต่จากการที่ผมได้ติดตามข่าวมาตั้งแต่เมื่อเย็นวันศุกร์จนกระทั่งเมื่อกี้ได้ดูข่าวช่อง3 รู้สึกไม่พอใจ DTACเป็นอย่างมากในประเด็นดังนี้:
1. สอนให้คนไทยไม่มีระเบียบวินัย ต่อไปคนที่จะเข้าคิวรอคงจะไม่ค่อยมีให้เห็นอีกแล้วล่ะ มีที่ไหนบ้างที่คนที่เข้าคิวได้เข้าทีหลังคนที่แซงคิว
2. บอกว่าการจับฉลากจะยุติธรรม มันยุติธรรมตรงไหนคนชื่อซ้ำกันทำไมถึงได้หลายสิทธิ์ ไหนบอกให้เขียนชื่อคนละแผ่น คนที่เขาซื่อสัตย์ก็กลายเป็นคนที่โง่ในที่สุด
3.เงื่อนไขในการจัดงานวันอาทิตย์เปลี่ยนแปลงไปอย่างมาก ทำไมไม่มีการประชาสัมพันธ์ที่ดีพอ คนที่เขามาไกลๆทำอย่างไรล่ะ เขาผิดเหรอที่ไม่ได้ติดตามข่าวที่จะออกมาเมื่อวานนี้เอง.
4. คุณไม่แคร์ความรู้สึกลูกค้าเก่า งานนี้คุณได้ลูกค้าใหม่กี่รายจาก 1100รายที่ได้promotion แต่คุณคิดไหมว่าคุณจะเสียฐานลูกค้ากี่ราย
5. การทำ Marketingในแบบให้คนต้องมาทะเลาะกันมันสนุกมากไหมครับ ผมไม่เชื่อว่าคุณไม่ได้ประเมินว่าคนจะมากันมากมายขนาดนี้

จาก5ข้อที่ได้สรุปมาผมคงจะย้ายค่ายในเร็วๆนี้แหละ (ดีนะเนี่ยไม่ต้องเปลี่ยนเบอร์) ขอดูpromtionงาน Mobile Expoของค่ายอื่นๆก่อน เพราะผมไม่ชอบวิธีที่คุณบริหาร

จากคุณ : charlie0495
เขียนเมื่อ : 4 ก.ย. 54 13:08:53 A:101.108.126.62 X: TicketID:328997

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com