Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ais ครับ สัญญาณหายแบบนี้ มันไม่ใช่เรื่องเล่นๆ แล้วนะครับ ! ติดต่อทีมงาน

ผมเคยโพสเรื่องนี้แล้วครึ่งหนึ่ีง มีการตอบรับจากทาง CC
แต่สุดท้าย... ก็ไม่มีอะไรดีขึ้น ผลของสัญญาณยังห่วยเหมือนเดิม

คงไม่ได้เป็นที่เครื่องหรอกครับ เพราะลองกับหลายเครื่อง หลายเบอร์มากๆ
AIS กับ iPhone 3G สัญญาณก็แกว่งบ้าง บางทีตายสนิท?
Nokia N70 สัญญาณก็แกว่ง ทั้งห้องเกือบเป็นจุดอับสัญญาณหมด
iMobile 311 สัญญาณก็แกว่ง
LG รุ่นบ้านๆ สัญญาณก้แกว่ง หรือแทบไม่มี ???

หากต้องการพิกัดอีกสักครั้ง ก็ถามได้นะครับ

เหนื่อยเหลือเกินครับ กับการต้องตามเรื่อง หลายๆๆๆรอบ แต่ไม่มีอะไรดีขึ้นมา

บางวัน ผมตื่นมาตอนเช้า พบว่ามือถือผม no signal
พอยื่นๆโทรศัพท์ออกไปที่หน้าต่างห้อง (ผมอยู่ห้องพักประเภทอพาร์ทเม้นครับ) ถึงจะมีสัญญาณ
SMS เข้ามา ไม่ได้รับประมาณ ยี่สิบกว่าสาย จากคนสิบกว่าคน !!
ผมโดนด่าเละ ทั้งเรื่องงาน เรื่องส่วนตัว

กับเพราะสัญญาณที่ไร้คุณภาพ ของเครือข่ายที่การันตีด้วยคำว่า DNAs สัญญาณขั้นเทพโน่นนี่นั่น

....

ผมไม่ได้กดดันพนักงานระดับบ CC นะครับ
แต่เรื่องแบบนี้ ทวงถามไปแล้วหลายรอบ แต่กลับไม่มีอะไรดีขึ้น

อย่าตอบผมว่า กำลังดำเนินการเชียวนะครับ ผมบอกไปนานมากแล้ว
นี่ผมอยู่ อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ ! ไม่ได้อยู่ตามป่าตามเขาครับ

สัญญาณ Dtac ยังมีไม่ลดเลย ในตึก

แต่ ais สัญญา๊ณดับสนิทครับ

ขอคำตอบด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ...

จากคุณ : Nanoดะ
เขียนเมื่อ : 12 ก.ย. 54 03:58:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com