Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไม่ไหวกับบาง user นะครับ ที่เอา 3g มาโหลดบิตนะครับ แล้วยังมาเป่าประกาศในนี้อีก ติดต่อทีมงาน

ได้อ่านบางกระทู้ได้มีบางคนเอารูปประกอบมาลงบอกแล้วพูดว่า ใช้3g+โหลดbit โหลดหนัง จนเลย fair usage policy ไปเยอะมากแล้ว แต่ก็ยังไม่ถูกลดสปีทลง

คุณรู้สึกเหมือนภูมิใจในการกระทำผิดกติกานะครับ คุณรู้ไหมว่าทำไมค่ายต่างๆ เขาต้องกำหนด fair usage policy ขึ้นมา ทำให้คนที่ใช้ปกติแบบพวกเราลำบาก ก็สืบเนื่องจากคุณนั่นแหละเอา 3g มาใช้โหลด bit ครับ คิดว่ามันถูกแล้วหรือครับ

แล้วก็ยังเอารูปมาโพสลงในนี้ว่าข้าใช้เกินไปแล้วยังไม่เจอลดความเร็ว เหมือนเป็นความภาคภูมิใจ จริงๆแล้วมันก็ไม่ผิดหรอกครับ แต่ของแบบนี้มันอยู่ที่ความสำนีกนะครับ

บางคนเขาใช้ 3g เล่นตามกติกา แต่กลับต้องมาติด fair usage policy ก็เพราะคนแบบพวกคุณนะครับ

ผมแนะนำว่าถ้าคุณจะโหลดบิต โหลดหนังจริงๆ แนะนำว่าใช้ adsl ไปเลยดีกว่าไหมครับ อย่าทำแบบนี้เลย

ยิ่งเอารูปมา post อีกต่อไปค่ายต่างๆ เขาจะจับตามองกันมากขึ้น อีกหน่อยก็คงจะออกกฏอะไรมากกว่านี้ ทำผิดกติกาไม่พอ ยังเอารูปมาลงในนี้เหมือนภูมิใจอีก ไม่ไหวนะครับ

แก้ไขเมื่อ 17 ก.ย. 54 21:02:12

จากคุณ : AIX_BKK
เขียนเมื่อ : 17 ก.ย. 54 20:58:43