Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครใช้ Net Sim AIS ระวังเติมเงินแล้วไม่ได้เงินนะครับ ติดต่อทีมงาน

สืบเนื่องจากผมได้เติมเงินผ่าน http://www.ais.co.th/mobileinternet/online/  โดยได้เลือกเติมเงินผ่านบัตรเครดิต จำนวนเงินไม่มากมายแค่ 100 บาท แต่เมื่อทำรายการเสร็จ ปรากฎว่าเงินไม่เข้าครับ ผมทำรายการวันที่ 19/09/54 เวลา 21.30 น. ผมติดตามเรื่องจนถึงวันนี้ 21/09/54 เวลา 19.39 น. ยังไม่มีความคืบหน้าใดๆ ทั้งนี้มีการตัดเงินจากบัตรเครดิตผมไปเรียบร้อยแล้ว น่าแปลก AIS กลับนิ่งเฉย ทั้งที่น่าจะรู้แล้วว่าระบบโอนเงินไปให้ใคร Call Center คุณสมพิศ รับเรื่อง รับปากจะติดตามอย่างเร่งด่วน ก็หายเงียบ ดีนะครับแค่ 100 บาท ถ้ามากกว่านี้มันจะเป็นอย่างไร ดังนั้นผู้ใช้ AIS โปรดระมัดระวังด้วยครับเติมเงินไม่ได้เงิน ปล.ตอนนี้ผมได้แจ้งธนาคารผู้ออกบัตรแล้ว ว่าผมขอปฎิเสธการจ่ายเงินจำนวนดังกล่าวเรียบร้อยแล้ว เพราะ AIS ตัดเงินแต่ไม่เติมเงินให้ ผมรู้สึกขาดความมั่นใจ ในระบบการเติมเงินของ AIS และการตรวจสอบการทำรายการอย่างสิ้นเชิง

แก้ไขเมื่อ 21 ก.ย. 54 19:47:58

จากคุณ : peach.kase
เขียนเมื่อ : 21 ก.ย. 54 19:47:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com