Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

CC AIS -- 3G stability @ สุขุมวิท 31 ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ  CC AIS

ผมมาแจ้งปัญหาการใช้งานของ 3G AIS ที่ตึก RSU Tower ปากซอย สุขุมวิท 31 ครับผม

ปัญหาที่เจอคือ สัญญาณมีปัญหา ไม่มีความเสถียรเลยครับ ค้นหาสัญญาณไปมาตลอด (3G/H/H+/E/G) โดยเฉพาะเมื่อเปิดโหมด Auto WCDMA/GSM มันจะวิ่งไปวิ่งมาระหว่าง 3G/H/H+

ซึ่งกว่าจะเจอจนเล่นได้ก็นาน บางที่มาแล้วเล่นได้แปปเดียวก็ค้าง หลุดไปอีก

อีกปัญหานึงคือ ถ้ามีคนโทรมา หรือแม้แต่เราโทรออกไปเองมันจะหลุดง่ายมากครับ ต้องโทรบ่อย ๆ

ตอนนี้การแก้ไขปัญหาชั่วคราวคือ เลือกโหมด GSM only เพื่อใช้ Edge อย่างเดียว (แต่ก็แอบมีเจอ Gprs บ้างในบางครั้ง)

ยังไงรบกวนช่วยมาแก้ไขปัญหาด้วยนะครับ รู้สึกว่าจะเป็นทั้งบริเวณนี้เลยครับ ไปจนถึง Emporium เลยทีเดียว

ข้อมูลเพิ่มเติมครับ
   Samung galaxy S2, ROM: DXKI2 2.3.3

ขอบคุณครับ

จากคุณ : หมูรักแมวจัง
เขียนเมื่อ : 23 ก.ย. 54 22:24:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com