Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

< ช่วยด้วยครับ > Htc desire S จอค้่างเฉยเลย ต้องถอดแบตอย่างเดียว แต่พอเปิดเครื่องใหม่ก็ค้างอีก ติดต่อทีมงาน

Htc Desire S ผมอายุ 2 เดือน

จู่ๆก็จอค้างครับ กดปุ่มไรก็ไม่ไป ต้องถอดแบต แต่พอใส่แบต เปิดเครื่องใหม่ก็จอค้างอีก ทำมา 10 รอบแล้วครับ

ผมไม่ได้ทำอะไรแปลกประหลาดนะครับ เล่นเครื่องก่อนจะนอน เปิด ยูทูป เข้าเฟสบุค แล้วก็ไปนอน ไม่ได้ปิดเครื่องแบบปกติทุกวัน พอตื่นเช้ามา ปลดล็อคหน้าจอ เข้าเฟสบุค ก็หน้าจอค้างเลย

ผมถอดแบต แล้วใส่ใหม่ เปิดเครื่องใหม่ก็เหมือนจะหาย แต่จอก็ค้างเหมือนเดิมครับ

ใครพอจะมีคำแนะนำบ้างครับ

จากคุณ : เกิดแล้วตาย
เขียนเมื่อ : 24 ก.ย. 54 05:17:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com