Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แจ้งเตือนสมาชิกให้ระวัง Login "คุณแม่คุณลูก" ประกาศขายของ หลอกเอาเงินจอง ติดต่อทีมงาน

จากกระทู้นี้นะครับ ที่ Login "คุณแม่คุณลูก"  ได้ประกาศขายมือถือ Galaxy S2 ในราคา 9,000 บาท

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T11071560/T11071560.html

ก่อนที่จะประกาศขายห้องนั้น Login คุณแม่คุณลูก ได้ทำทีมาตั้งกระทู้ถาม
ในห้อง MBK ว่า จะขาย Galaxy S2 ในราคา 9,000 บาทได้หรือไม่ เนื่องจากร้อนเงิน ก็ได้แนะนำกันไปให้ไปตั้งที่ห้องซื้อขาย

ด้วยความโง่ความโลภของผม 55555 smile ก็รีบซื้อ รีบโอนเงินจองไปให้ 1,000 บาท
แต่สรุปคือ ถูกโกงครับ ถูกหลอกเงินไป 1,000 บาท โดยที่ไม่ยอมส่งของมาให้
ตอนแรกๆที่ติดต่อซื้อขาย เมล์ไปก็ตอบ โทรไป ก็กดรับ แต่ไม่ได้ยินเสียงทางนั้น

หลังจากโอนเงินไปแล้ว โทรไปตามหลายครั้ง ปรากฏคือไม่ยอมรับสาย
เมล์ไปทวง ก็ไม่ยอมเมล์ตอบกลับมา

ตอบมาหนเดียวคือบอกว่า ขอโทษ ติดขัดบางประการ จะส่งของให้แน่นอน จะส่งทาง EMS ให้วันจันทร์ 19 กย.54
แต่จนถึงวันนี้ ก็ยังเงียบอยู่ 555

ก็เลยแจ้งมายังสมาชิกทราบและโปรดระวังนะครับ

ปล.ขอโทษด้วยนะครับ ที่รบกวนพื้นที่กระทู้

เพิ่มเติมนะครับ...

ผมลองให้เพื่อนดูให้แล้ว ปรากฏว่า

กชกร บุญภา  ในประเทศไทย มี 2 คน

คนแรก อยู่ระยอง อายุ 23 ปี
ส่วนอีกคน อยู่อุดรธานี อายุ  18 ปี

น่าจะเป็นกรชกร ที่อยู่้ระยอง เพราะเห็นประกาศว่าอยู่แถวๆตราด (เป็นไปได้มั้ยครับ)

****แจ้งความคืบหน้านะครับ****

วันนี้ 30 กย.54 ทางคนขาย ได้ติดต่อทางเมล์มาแล้วว่าจะคืนเงินให้ผม 1000 บาท
และจะคืนให้อีกคนที่อยู่ใน Hi5 อีก 1000 บาท (มีการโอนเงินจองให้คนขาย 2 คน)
ในส่วน Login ของคุณแม่คุณลูก  คนขายบอกว่ายืม Login มาใช้
ในส่วนบัญชีที่ใช้รับโอนเงิน ก็ยืมบัญชีของคุณกชกร บุญภา
ส่วนรูปภาพคนขายใน Hi5 ก็ใช้รูปของคนอื่น

เนื่องจากคนขายได้ยอมรับว่าตอนนั้นมีปัญหา โอเค ผมให้โอกาส  ก็เลยบอกว่าถ้างั้นจะไม่เอาเรื่องแล้ว
แต่ขอให้ทางคนขายขอโทษสมาชิก และรับปากว่าจะไม่ทำอีก
และจะดูการคืนเงิน ซึ่งรับปากว่าจะคืนเงินให้ ทั้ง 2 คนในต้นเดือนตุลา หรือไม่เกินกลางเดือนตุลา

ขอขอบคุณสมาชิกทุกคนมากๆเลยนะครับ

แก้ไขเมื่อ 30 ก.ย. 54 19:29:57

แก้ไขเมื่อ 30 ก.ย. 54 19:24:35

แก้ไขเมื่อ 28 ก.ย. 54 09:43:49

จากคุณ : กล่องออมสิน
เขียนเมื่อ : 26 ก.ย. 54 09:24:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com