Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

3G/Edge ทำไมพักนี้ใช้ได้บ้างไม่ได้บ้างครับ ติดต่อทีมงาน

สงสัยว่าช่วงนี้ทำอะไรกับเครือข่ายมันหรือเปล่าครับ
อยากบอกว่าผมใช้แทบไม่ได้เลย เวลาต้องการใช้นี้ตกม้าตายตลอด
ยิ่งไปเซ็นทรัลพระราม 3 นี้ยิ่งแล้วใหญ่ สัญญาณ 3G ขึ้นเต็ม แต่.... ใช้ไม่ได้ นิ่งกริ๊บ
ครั้งแรกยังไม่เท่าไหร่ คิดว่ามีเหตุสุดวิสัย แต่ครั้งต่อๆนี้ คงไม่ใช่แล้ว ไปมา 4 ครั้งใน 1 เดือนนี้
ใช้ไม่ได้ 3 ครั้ง อีก 1 ครั้งลองใช้ตอนไปเปลี่ยนโปรที่ ais ลองใช้แปปเดียว
และผมไม่ได้เป็นคนเดียวหรือเครื่องเดียวนะครับ ผมใช้ 1 เบอร์ 2 ซิม tablet + มือถือใช้ไม่ได้เหมือนกัน
กับแฟนผมก็เป็นเหมือนกันเป๊ะ ตำแหน่งเดียวกันเป๊ะ (ยืนข้างๆกัน)

ตอนนี้ก็เหมือนกันอยู่นิ่งๆไม่ได้ขยับไปไหน สัญญาณเดี๋ยว 3G เดี๋ยว Edge
แต่ถ้าขึ้น 3G ใช้ไม่ได้เลย ถ้า Edge รอนานมากถึงจะเปิด

เช็คหรือทำอะไรสักอย่างให้หน่อยได้มั้ยครับ หลายครั้งจำเป็นต้องใช้แล้วใช้ไม่ได้มันรู้สึกเซ็งนะครับ

จากคุณ : KosterZ
เขียนเมื่อ : 26 ก.ย. 54 13:34:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com