Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กันเศร้า! วิธีเช็คเครื่องให้ดีก่อนซื้อกลับบ้าน ติดต่อทีมงาน

การซื้อมือถือ Smarthphone ซักเครื่อง เราต้องคิดแล้วคิดอีกเก็บตังค์กันเป็นเดือนบางคนก็เป็นปี ซื้อมาแล้วเจ๊งต้องส่งซ่อมอีกคงปวดใจน่าดู แต่ปัญหานี้มันจะหมดไปครับถ้าทุกคนเช็คเครื่องให้ดีก่อนที่จะซื้อใส่กระเป๋า แล้วเดินจากร้านไปครับ

วันนี้ผมจะมาแนะนำวิธีขั้นตอนเบื้อต้นสำหรับการเช็คเครื่องกันครับ ส่วนเพื่อนๆคนไหนมีวิธีดีๆก็เอามาแนะนำกันนะครับ

จากคุณ : bbk14
เขียนเมื่อ : 26 ก.ย. 54 17:17:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com