Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะซื้อมือถืออะไรดีครับ งบประมาณ 20,000 ในงาน TME พรุ่งนี้ครับ ติดต่อทีมงาน

พอดีพรุ่งนี้จะไปถอยมือถือใหม่เนื่องจากเครื่องเดิมพังพอดีเลยครับ
ตั้งแต่ได้เครื่องนี้มาผมตั้งใจว่าแต่ละเครื่องจากนี้ผมจะใช้จนพังแล้วค่อยเปลี่ยน นี่ก็ใช้มาจะ 2 ปีแล้ว
คงรอไอโฟนใหม่ไม่ไหวแล้วละครับ เพราะคนโทรมาไม่ได้ยินเสียงผมเลย

การใช้งานของผมก็คือรับสายอย่างเดียว วันละไม่ต่ำกว่า 30 สาย เรื่องงานล้วนๆ
ใช้เล่นเกม (เวลาขรี้) ไม่กี่นาที ถ่ายภาพเยอะหน่อย เล่นเน็ตเวลาไปนอกบ้านนานๆ ครั้งครับ ปกติทำงานที่บ้านครับ
แต่เดิมผมใช้ไอโฟนมาตลอด แต่ถ้าตอนนี้คงตั้งตัดไอโฟนสี่ออกไปก่อน เพราะมันจะตกรุ่นอยู่ในอีกไม่กี่นาทีนี้แล้วครับ
สนใจแอนดรอย์เหมือนกัน แต่ผมไม่มีความรู้เลย ไม่รู้จะเริ่มจากตรงไหนดี
ตัวที่เล็งไว้มี HTC กับ LG 3D ทั้งสองตัว เพราะมันคงแปลกดี เวลาถ่ายคลิปไว้ดูได้แบบ 3 มิติ (คลิปหลานกับหมาที่บ้านนะครับ ไม่ใช่คลิปแสดงสด) แต่ยังไม่เคยลองซักตัวเลยครับ
ก็กะว่าจะไปลองในงาน ไม่ทราบว่ามีตัวอื่นๆ แนะนำมั้ยครับ
จะได้ไปลองเล่นดูก่อน แต่หากลองแล้วผมเกิดไม่ชอบจริงๆ คงไปซื้อเครื่องถูกๆไม่เกินพันมาใช้ไปพลางๆ ก่อนหละครับ
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ

จากคุณ : totochan
เขียนเมื่อ : 1 ต.ค. 54 23:40:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com