Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พฤติกรรมที่ไร้มารยาทของศูนย์ข่าว INN ติดต่อทีมงาน

เมื่อสักครู่ผมได้รับโทรศัพท์ จากหมายเลข 0890793478 ปลายสายบอกว่าหมายเลขของผมได้รับเลือกให้รับข่าวจากศูนย์ข่าว INN ฟรี 14 วัน  แล้วพูดอะไรอีกยาวๆผมฟังไม่ทัน
ผมเลยบอกว่า "ผมไม่รับครับ เคยรับแล้วมัน......" พูดยังไม่ทันจบประโยคเลยเค้าก็ตัดสายไปเลย โดยที่ไม่พูดขอบคุณหรือขอโทษที่รบกวนซักคำ
ผมเลยโทรกลับไปเค้าก็รับแล้วทำเสียงแบบอารมณ์เสีย ผมเลยย้ำเค้าว่า "ผมไม่รับนะครับ" เค้าตอบมาว่า "รู้แล้วค่ะ" แล้วก็ตัดสายไปตามเคย

ขอสอบถามผู้เกี่ยวข้องดังนี้นะครับ
1. ศูนย์ข่าว INN มีการเสนอบริการแบบนี้ด้วยหรอครับ? ถ้ามีก็ควรจะอบรมพนักงานให้มีมารยาทมากกว่านี้
2.อยากทราบว่าเค้าไปเอาข้อมูลเบอร์โทรศัพท์ผมมาจากไหน เพราะไม่เคยไปลงทะเบียนอะไรกับศูนย์ข่าวนี้ไว้
3.รบกวนทางAIS ช่วยตรวจสอบการให้บริการของศูนย์ข่าวดังกล่าวด้วย เพราะผมถือว่าเป็นการรบกวนความเป็นส่วนตัว

ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 02 ต.ค. 54 16:52:20

จากคุณ : pallsdcu
เขียนเมื่อ : 2 ต.ค. 54 16:51:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com