Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

bb9900 กับ iphone 4 8gb เลือกอะไรดีครับ ติดต่อทีมงาน

พอดีบีบีเครื่องเก่าผมหายครับ

กำลังจะตัดสินใจซื้อใหม่ครับ

เทียบข้อดีข้อเสียนะครับ

บีบี
1. แฟนผมใช้บีบี แฟนต้องคุยกับเค้าทุกวัน ตั้งแต่ 19.20-21.30บีบีเป็นอะไรที่ประหยัดในการคุยสุดละ ข้อนี้จำเป็นครับ และเป็นข้อเดียวที่ใช้ประโยชน์จากบีบีมากที่สุด เพราะอย่างอื่นไม่ค่อยได้ใช้เลย ตอนนี้ต้องใช้โทรศัพท์คุยเปลืองมากก

2.กล้อง ปกติ ผมชอบถ่ายรูป แต่พอมีบีบีไม่ได้ถ่ายเลย เพราะถ่ายไม่สวยเลย
3.เพลง ผมฟังตลอดเวลาไปไหนมาไหน แต่เสียงบีบีกับหูฟังของเค้าแอบไม่ดี ตอนนี้เลยฟังเพลงจากไอแพด ซึ่งลื่นหู แต่ด้วยตัวเครื่องที่ใหญ่ เลยไม่สะดวกเท่าไหร่ครับ

iphone 4
1.เรื่องแชต คงต้องคุยกับแฟนผ่านwhatappครับ ให้แฟนเปลี่ยนโปรอีก แล้วไม่รู้ว่าวอทแอบจะสู้ bb chat ได้ไหมครับ กลัวไม่สะดวกครับ

2. ได้ข่าวว่ากล้องไอโฟนชัดมาก อาจจะได้กลับมาใช้ครับ

3.ฟังเพลง iphone ดีแน่ๆ เพราะผมเคยใช้ตัว3gแล้วถึงมาเปลี่ยนเป็นบีบีครับ
  จะได้ไม่ต้องลำบาก ใช้ไอแพดฟังเพลงครับ

4.ไอโฟนสามารถทำhotspot ได้ จะได้เปิดให้ไอแพดครับ จะได้ไม่ต้องเสียโปร2ต่อ เปลืองเงินครับ

ผมอยากรู้ว่า ถ้ามีเหตุผลประมาณนี้ คุณจะเลือกอะไรดีครับ เพราะผมสับสนมากกก

จากคุณ : Gashbell128
เขียนเมื่อ : 8 ต.ค. 54 21:16:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com