Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมเกือบๆจะแอนตี้ของตระกูล i ก็เพราะเหล่าสาวกนี่ล่ะ ติดต่อทีมงาน

ตัวผมไม่ได้แอนตี้หรือมีอคติกับสิ่งของหรือแบรนด์ใดๆ
จนกระทั่งมาของตระกูล i นี่ล่ะ

ตอนแรกก็ไม่ได้อะไร ก็ศึกษาข้อมูลตามปกติจนเกือบๆจะซื้อด้วยซ้ำ
แต่หลายครั้งที่เห็นเหล่าสาวก i (บางกลุ่ม) ชอบออกมาแขวะ os อื่น แบรนด์อื่น
แล้วชูผลไม้ไว้เป็นเทพ ดีทุกอย่าง เทพทุกอย่าง
และมองแบรนด์อื่นกากไปหมด (ทั้งที่แบนรด์อื่นดีกว่า i ก็มีเยอะ)

แล้วก็หลายทีนะ ที่มีคนถามว่า
ทำไมเราใช้โทรศัพท์ยี่ห้อนี้ล่ะ ใช้แทปเลตยี่ห้อนี้ล่ะ ทำไมไม่ใช้ i..... i.....
ผมก็ถามกลับเขาไปว่า แล้ว i.... ของคุณมันดีกว่าที่ผมใช้ตรงไหนเหรอ ทำไมผมต้องซื้อ i
เค้าก็ตอบไม่ได้ (เฮ้ออออ)

แล้วก็มีพวกชอบเหยียดด้วยนะ อารมณ์ i ของชั้นแพงกว่า
ของเทอยี่ห้ออะไรไก่กา ราคาเท่าไหร่
(ไม่อยากจะพูดเลยว่า ของผมจะราคาเท่าไหร่ไม่รู้
แต่ก็ซื้อสดและไม่ใช่ i.... ผ่อนทุกเดือนเหมือนของคุณละกัน)

ทั้งหมดทั้งมวลนี้เลยทำให้ผมเกิดการแอนตี้แบรนด์นี้ไปโดยปริยาย
เซ็งจริงๆครับ
เหล่าสาวกที่ได้เข้ามาอ่าน อย่าทำพฤติกรรมแบบนี้บ่อยนะคับ
เพราะมันไม่ได้เปนผลดีกับแบรนด์ของคุณเลย พาลให้รำคาญกันไปเปล่าๆ

จากคุณ : bore
เขียนเมื่อ : 9 ต.ค. 54 19:40:24 A:223.206.209.138 X: TicketID:038799

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com