Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

FB DTAC ครับ เงินผมหายไปเยอะมาก จนรู้สึกโดนโกงแล้วครับ ติดต่อทีมงาน

เบอร์ผม 085-116-9475 Pro BB MIX 249 มือถือรุ่น curve 8520

วันที่ 5 ผมเติมเงินไป 60 บาท ผมโดนหักไป 32 บาท ค่าที่ยืม
ผมก็ไม่เอะใจอะไร พอวันรุ่งขึ้น ผมกลับพบว่าเงินผมไม่เหลือซักบาท
จากที่ผมโทรออกแค่มากสุด 10 ครั้ง อย่างน้อยก็โดนแค่ 10 บาท
เพราะโปรโมชันผมนาทีละบาท

ผมก็ไม่เอะใจะไรคิดว่าคงเป็นความคิดพลาดผมที่ปล่อยให้เน็ตรั่ว
ผมจึงรัดกุมขึ้นโดยไปปรับ browser ให้เป็น hotspot
( ถ้าใครเคยปรับจะรู้ว่ายังไงก็เข้าเน็ตไม่ได้ )

หลังจากนั้นผมก็ไปเติมเงิน 100 บาท ทีนี้ก็หักไปอีก 32 ตามปกติเพราะ ผมยืมมาอีกเพราะสงัยตังติดลบ

ปัญหาเริ่มจากตรงนี้ ผมเริ่มสังเกตุว่า เงินจะต้องเหลือ 68 บาท
หลังจากนั้นผมก็โทรออกราวๆ 4-5 ที อย่างมากก็ต้องเหลือ 50
แต่พอโทรเช็ค เหลือ 45 บาท จาก 68 ???

ผมสงสัยมากถึงกับต้องโทรเข้าเครื่องพ่อผมเพื่อเช็คว่า โปรผมยังนาทีละบาทอยู่มั้ย
ปรากฏว่ายังนาทีละบาทอยู่ ก็เหลือ 44 ผมก็ อืม โอเค ผมคงพลาดเองอีก

คราวนี้วันนี้ ผมโทรไปหาคอลเซ็นเตอร์ ก่อนโทรตังเหลือผม 33 บาท ผมก็โทรไป
คุยกับคอลเซ็นเตอร์และโอนไปทางเจ้าหน้าที่เทคนิค ซึ่งเค้าก็บอกมาให้ผมฟังว่า
ได้ใช้ whatapp มั้ย ได้ใช้อะไรรึเปล่า และผมมีทางได้เงินคืนมั้ย
"ไม่มี" ผมเริ่มหงุดหงิดว่าทำไมมันช่วยอะไรไม่ได้เลยทั้งๆที่ผมเติมเงินไปและเงินก็หาย

ผมวางสายและจัดการลบ application ทั้งหมดใน BB ผมทิ้ง จนเหลือแค่ facebook
กับ BBM ตามโปรโมชั่นที่ใช้ได้ ใน BB MIX 249 บาท

และ ผมก็รีสตาทเครื่องถอดแบทเช็คยอดเงินเพื่อให้แน่ใจว่าผมไม่ได้เปิดโปรแรกมอะไรแน่ๆ

เงินผมเหลือ 24 บาท (ผมโทรไปที่คอลเซ็นเตอร์อีกครั้งหนึ่ง เงินเลยเหลือจำนวนี้)

และผมเช็คดีแล้วว่าไม่ได้เปิดอะไร

และรีสตาทเครื่องอีกรอบ

เงินผมเหลือ 16 บาท ??? เกิดอะไรขึ้น ผมรีสตาทถึงสองรอบหลังจากลบโปรแกรมทิ้งทุกอย่าง

เงินผมโดนหักไปอย่างต่ำโดยไมได้ใช้ก็เกือบ 100

วอน feedback ช่วยหาสาเหตุที ผมไม่ได้เติมเงินมาเพื่อให้โดนหักเรื่อยๆ
เรียนก็ยังเรียนไม่จบ เงินผมไม่สามารถหาเองได้ วอนช่วยตรวจสอบด้วยครับ
หรือถ้าทำอะไรไม่ได้ก็บอกครับ จะได้ย้ายค่ายไปเลยจะได้ไม่ต้องเติมเงินให้โดนหักอีก

ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 09 ต.ค. 54 22:40:57

จากคุณ : souldealer
เขียนเมื่อ : 9 ต.ค. 54 22:37:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com