Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เบื่อ ais สองมาตรฐานตลอด ติดต่อทีมงาน

ไม่มีอะไรมากครับ แค่เข้ามาบ่นๆๆๆ cc ais ให้ฟังครับ
ปัญหาที่เจอช่วงหลังๆคือเวลาโทรเข้า 1148 แล้วสอบถามข้อมูลต่างๆ จะพบ cc อยู่สองแบบคือ
1. รู้ข้อมูลและสามารถตอบคำถามหรือแนะนำได้ทุกอย่างทุกเรื่อง โดยไม่ต้องให้รอ โดยที่ข้อมูลมีความถูกต้อง
2. พอบอกปัญหาไป พนักงานจะอึ้งและขอตรวจสอบข้อมูลสักครู่ ถ้าเจอแบบนี้ ให้วางหูเลยครับ อย่าเสียเวลาคุย เพราะคุณจะได้ข้อมูลที่ไม่ถูกต้อง หรือถ้าคุณต้องการสอบถามอะไรเพิ่มเติม คุณก็จะต้องรอๆๆและรอ

ยกตัวอย่างเช่น
I: อยากทราบข้อมูลเกี่ยวกับส่วนลดค่าบริการผ่าน eservice
CC : สักครู่ค่ะ (ถ้าเป็นเมื่อก่อน จะไม่ต้องรอเลย)
CC : ตอนนี้มีโปรโมชั่นส่วนลดพิเศษร่วมกับการชำระผ่าน AMEX
I: เฉพาะบัตร AMEX หรือครับ ผมดูในเวปไม่มีนะ
CC : มีค่ะ ตอนนี้อยู่หน้า eservice มั๊ยคะ
I: อยู่ครับ ดูยังไงก็ไม่มี
CC : เช็คข้อมูลสักครู่ค่ะ
CC : ลูกค้าสามารถใช้ร่วมกับบัตรเครดิตของบลาๆๆๆๆ(คืออะไรก็ได้อ่ะ) แล้วจะได้รับสิทธิ์ บลาๆๆๆๆๆๆ
I: แล้ว ลดยังไงลดรอบบิลไหน
CC : รอบบิลถัดไปค่ะ บลาๆๆๆๆ (ข้อมูลจะเชื่อถือได้มั๊ยเนี่ย เพราะข้อแรกอย่างมั่ว)

มีหลายเรื่องนะ ถ้านึกออกจะมาเล่าให้ฟังอีก

จากคุณ : pinta
เขียนเมื่อ : 13 ต.ค. 54 21:03:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com