Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มือใหม่ Motorola Defy กลัว 3G รั่ว ปิดยังไงครับ สอนหน่อย ติดต่อทีมงาน

มือใหม่ Motorola Defy กลัว 3G รั่ว ปิดยังไงครับ สอนหน่อย

คือว่าผมซื้อ Defy ที่เมืองไทย แล้วส่งไปให้น้องใช้ที่อังกฤษ โดยผมเองก็ไม่เคยใช้แอนดรอยด์ เช่นเดียวกับน้องชายมาก่อน  น้องเอาไปเล่นแล้วมาถามผมว่า กลัวเน็ตรั่ว กลัวเจอค่าบริการ 3G บาน เลยอยากทราบวิธีปิด 3G หรือ มีแอพอะไรที่ช่วยได้ แนะนำด้วยครับ จะได้ไปบอกต่อน้องชายอีกต่อครับ

จากคุณ : mr_spurs
เขียนเมื่อ : 17 ต.ค. 54 20:58:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com