Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครใช้ IPHONE 4 รู้ช่วยตอบทีค่ะ ติดต่อทีมงาน

คือว่า ซื้อไอโฟน 4 8g. เครื่องเปล่า ใช้ระบบเติมเงิน บวกกับ เลือกเเพ็คเกทเสริม โมบายอินเตอร์เน็ต 20 ชม 100 บาท ปรากฎว่าใช้ไปได้ 4 วัน เงินในโทรศัพท์จากที่เติม 200 บาทเมื่อวันที่ 24 ค่อยๆลดลง (เเละจ่ายเงินไปกับค่าบริการเหมาๆ 150 บาทโทรได้ 200 นาที20วัน)จนในที่สุดวันที่ 28 ก็เติมออนไลน์ใหม่ในราคา 200 ตอน 4 โมงเย็น พอตอน 6โมงเย็นเช็คเงินในมือถือ ปรากฎว่าเหลือ 107 บาท เร็วมากทั้งๆที่ไม่ได้โทรไปไหนเลย พอเวลา 20.30 เหลือเงินในโทรศัพท์ 20 กว่าบาทเลยตัดสินใจโทรไปคอลเซ็นเตอร์ เขาบอกว่าไอโฟน เป็นสมาร์ทโฟนที่ต้องใช้เน็ตตลอดเวลาถ้าเปิดเครื่องไว้ cc เเนะนำว่าต้องโทรไปปิด GPRS EDGE ค่ะ หรือถ้าจะใช้ก็โทรไปสมัครใหม่ค่ะ เด๋ยวเน็ตมันไหล พอหมดเเพ็คเก็ทเสริมเลยคิดนาทีละ 1 บาท โดนไปเยอะเลยค่ะ เงินมันหมดเร็วมากเกือบ 200 บาท เลยค่ะ เลยอยากจะทราบว่าควรจะทำอย่างไรดีค่ะ จะใช้เป็นรายเดือนดีหรือว่า ปิด GPRS EDGE ที่ตัวเครื่องดีค่ะ (เเต่เเอบเสียดาย ใช้ระบบเติมเงินนาทีเเรก1.50 นาทีต่อไป 25 สตนอกเครือข่ายนาทีละ 1บ.อยู่ค่ะ) ถ้าเน็ตมันไหลเเบบนี้ ถ้าเปิดโทรศัพท์stand by เล่นระหว่างนั่งรถ เล่นระหว่างรอสั่งอาหาร มันคิดเป็นนาทีเเบบนี้ พอหมดเเพ็คเก็ทเสริม คิดเป็นนาทีนาทีละ 1บ. เงินเราก็หมด เเล้วควรจะทำอย่างไรดีค่ะ ใครรู้ช่วยเเนะนำที ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : ชิคิโระ
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 54 00:03:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com